Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom II

ใครมีข้อมูลแง้ม ๆ บ้าง มีรุ้นไหนบ้าง ราคาเท่าไหร ผมอ่านมาถ้าได้ ออก Intel ก็ชิดซ้าย L2=6MB L3=8MB สุด ๆ 45nm ด้วย แต่ไม่รู้อะไรเพิ่มเลย

L2 เท่าเดิมคับ แต่ L3 6MB รวมเป็น8MB แต่มันก็รวมกันไม่ได้หลอกเพราะความเร็วและหน้าที่ทำงานต่างกันเล็กน้อย

ราคาไม่รู้คับ รุ่นก็เห็นออกมาแล้วลองไปหาๆดูในGoogleก็ได้คับ

แต่เรื่อง Intel ชิดซ้ายคงจะไม่ชิดอะคับเพราะมันไม่ได้ออกมาแข่งกับ i7 แต่มันออกมาแข่งกับพวก QXXXX มากกว่า

Comment

ออกมาต่อกรกับIntelQxxx

Comment

ราคาคงพอๆกับ Qxxx นั่นแหละ แต่ต้องรอดุผลทดสอบก่อนถ้าแหล่มได้สัก 80% ของ I7 ผมว่าคนสนใจไม่น้อยเพราะ มันคงไม่ก้าตั้งราคามาแพงเวอร์เหมือนอินเทลหรอกครับ

Comment

จากกระทู้ของคุณ Blue NarCiSs ครับ : AMD เผยโผ CPU ที่จะขายในเร็วๆนี้แล้วครับ *0* แต่ยังไม่ได้บอกราคา -*- -

Comment

Originally posted by Amdkiki View Post
            ออกมาต่อกรกับIntelQxxx
            ลายเซ้นต์???????....

Comment

Originally posted by olecom View Post
              ลายเซ้นต์???????....
              อ่อพอดีตอนนั้นเค้าตอบอะไรเกรียนๆออกมาอะคับ ผมก็เลยพิมพ์ไปด่าเค้าเฉยๆ

Comment

อันนี้หรอ เอิ๊กๆๆๆ ขำดีครับ

Comment

ไอ้เกรี๊ยนนี่มันต้องเจอ Intelkiki บ้าง

Comment

Originally posted by I3ASIC View Post
                    ไอ้เกรี๊ยนนี่มันต้องเจอ Intelkiki บ้าง
                    ตามนั้นคับอิอิ

Comment

Working...
                    X