Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้งานกราฟิกด้วย เครื่อง AMD บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้งานกราฟิกด้วย เครื่อง AMD บ้างครับ

ใครใช้งานกราฟิกด้วยAMD บ้างครับ ช่วยแน่ะนำหน่อยครับ จัดspec ให้ด้วยนะครับ เห็นเค้าintel ดีกว่า AMD จริงหรือครับ ในด้านทำกราฟิกนะครับ ขอบคุณมากครับ

ในตอนนี้ Intel กินขาดครับ รอ มกราคมดีกว่ามั้งครับ รอราคาหน่อย ผมยังรอเลย Particle มานทำให้ต้องเปลี่ยน 805 รับไม่ไหวแล้ว

Comment

ใช้เขียนแบบได้ป่ะครับ อิอิ

เขียนแบบบ้านบ้าง เขียนแบบเฟืองเกียร์รถอ่ะ

เพื่อนผมที่อยู่เมืองนอกทำงาน 3D เค้าก็ใช้ Opteron กันทั้งนั้น เครื่องที่ทำงานนะ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by rld1 View Post
        ใครใช้งานกราฟิกด้วยAMD บ้างครับ ช่วยแน่ะนำหน่อยครับ จัดspec ให้ด้วยนะครับ เห็นเค้าintel ดีกว่า AMD จริงหรือครับ ในด้านทำกราฟิกนะครับ ขอบคุณมากครับ
        กราฟฟิคแบบใหนครับ เจาะจงมาหน่อยครับ 2D 3D

Comment

ดีไม่ดี รู้แค่ว่า จอร์จ ลูคัส ใช้ AMD สร้าง Starwar

Comment

ไม่ได้ใช้ 3D คราบ ใช้ photoshop core dow อีลาส และเกี่ยวกับกราฟิคอื่นนะคราบ

Comment

Originally posted by rld1 View Post
              ไม่ได้ใช้ 3D คราบ ใช้ photoshop core dow อีลาส และเกี่ยวกับกราฟิคอื่นนะคราบ
              ขำๆน่ะ ผมใช้ AMD กะงานกราฟิคครับ ไม่มีปัญหา จริงๆใช้ได้ทั้งอินเทล AMD แหละครับ
              Last edited by IX; 3 Dec 2008, 18:55:51.

Comment

'งานแบบนี้ CPU อะไรก็ทำได้ครับ งาน 2 D เอง X4 9550 นี้ก็ใช้ไม่หมดแล้วครับ

Comment

ใช้ phenom ทำ cad
                  กะsolid work อยู่ครับ

Comment

งานกราฟฟิก photoshop, illus, corel draw

ส่วนตัว amd x2 @ 3.0 ghz บอร์ด ECS 780gm.
                    ที่ทำงาน e7300 บอร์ดธรรมดา asus p5kpl-1600 (ไม่คล๊อก เพราะคล๊อกไม่ได้)

ใช้ convert ภาพจาก vector เป็น bitmap ที่ความระเอียดสูง ๆ เพื่อเข้าเครื่อง inkjet ไวนิ่ว
                    การทำงานช้าพอ ๆ กันเลยครับ ตอนแรกนึกว่า e7300 จะแรงกว่ามาก (คงเป็นเพราะบอร์ด มันกากไป ลากก็ไม่ได้ ชิปเซ็ตก็ไม่ดี)

ถ้าทำงาน โดยมีเนื้อที่ประมาณ 10 ตารางเมตร 100dot/pixel photoshop มักจะแฮ้งค์ไปเลยครับ

Comment

^^^^

ที่ทำงานผมจะมีโปรแกรม RIP ที่มากับเครื่องพิมอ่ะครับ 100 ตารางเมตร นี่ 10 -15 นาทีได้

Comment

อิอิ แต่ก่อนมีหัวเดียวยังใช้ได้เลย

Comment

คิดมากเกินไปหรือเปล่าครับ intel หรือ amd ก็ทำขึ้นมาเพื่อลองรับการทำงานด้าน 2D 3D ทั้งนั้นแหละครับ

Comment

AMD 5200+ ทั้งงาน CAD/CAM ผมไม่มีปัญหาครับ

Comment

AMD ผมใช้ตัดต่อวิดีโอแปลงไฟล์กับเขียนแบบAutoCAD ครับหลักๆเลยนะ
                              งานรองลงมาก็พวกโฟโต้ช็อปและก็อีราส ประมาณนี้อะครับ ผมว่าก็ ok สำหรับผมและเร็วดี

Comment

Working...
                              X