Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ 9800GX2 มาแล้วครับ แต่เจ้ากำเปิดไม่ติด ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ 9800GX2 มาแล้วครับ แต่เจ้ากำเปิดไม่ติด ช่วยด้วย

คือผมซื้อมาในราคา.... 5 พันกว่าๆ

สเป็คผมก็

amd 4600+
    ram kingston 2gb
    mainboard m2n-e sli
    psu cooler master real power 550W

พอเสียบปุ๊บ เปิดปั๊บ ไม่ติดซะงั้น แต่ไฟเข้าบอดนะครับ

พอลองเอาการ์ดจอเก่ามาเสียบก็เปิดได้ตามปกติ

ผมก็เลยสงสัยว่าการ์ดเน่ารึป่าวก็เลยเอาไปลองเครื่องเพื่อน

สเป็คดังนี้

cpu 9850BE
    board Abit AX78
    ram a data 4GB

ผลปรากฏว่าก็เปิดได้ตามปกตินะครับ.....เครียดเลย

หรือว่าบอดผมมันไม่ซัพพอต....แต่ผมเข้าใจว่าเป็น pci ex มันก็น่าจะเปิดได้ไม่มีปัญหานะครับ

วรผู้รู้ช่วยด้วยครับควรแก้ไขไงดี ขอบคุณมากครับ

อืม.... รอท่านข้างล่าง

Comment

เคลียใบออสก่อน

ถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกยังครับ

Comment

....กรำ เคลียร์ไบออสนี่ไม่ถึงอะไรเหรอครับ

....มันจำเป็นต้องถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกก่อนเลยเหรอครับ งงนะเนี่ย

ที่เอาไปลองเครื่องเพื่อนมันเปน ati.... หรือไงผมลองก่อนนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by 11pm View Post
          ....กรำ เคลียร์ไบออสนี่ไม่ถึงอะไรเหรอครับ

....มันจำเป็นต้องถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกก่อนเลยเหรอครับ งงนะเนี่ย

ที่เอาไปลองเครื่องเพื่อนมันเปน ati.... หรือไงผมลองก่อนนะครับ ขอบคุณมากครับ
          ของซื้อมาใหม่หมดเลยเหรอครับ นึกว่าซื้อการ์ดจอมา อัฟ

Comment

เอามาขายให้ผม 555

บางทีก็จำเป็นน่ะ เคลียไบออก

วิธีเคลียก็เปิดคู่มือดู สลับจัมเปอร์ง่ายๆ

ไม่ก็ลองถอดแรมออกใส่ใหม่

บางทีปัญหามันก็แบบน่ะ แก้ด้วยวิธีแปลกๆ คอมมันเพี้ยน

ปล. เอ้ามั่วเข้าไป 555

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              ของซื้อมาใหม่หมดเลยเหรอครับ นึกว่าซื้อการ์ดจอมา อัฟ
              ซื้อการ์ดจอมาอัพเฉยๆอ่ะครับ

เซงมากเปิดมาไม่หือไม่อือเลย

ว่าแต่ช่วยบอกวิธีเคลียร์ไบออสแบบระเอียดๆหน่อยสิครับ บอด m2n-e sli อะครับ

ขอบคุณมากค้าบ

Comment

เสียสายไฟแล้ว มันขึ้นสีเขียวทั้งคู่รึเปล่าครับ

Comment

4600+ รีดกาด์รหมดหลอก 4000+ ยังรีด 4670 ไม่ไหวเลย
                  Last edited by kidnapped1; 3 Dec 2008, 17:26:08.

Comment

ไฟไม่พอปาวครับ

Comment

ไฟๆๆ
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

ไฟผมคิดว่าพอนะครับ เพราะ enermax460W ก็ยังเห็นเปิดกันได้เลยอ่ะครับ

ส่วนไดร์เวอร์ลองเอาออกแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่ติดซะงั้น

ส่วนไฟตอนเสียบสาย 8 กับ 6 เครื่องผมเปิดไม่ออกอ่ะครับ ก็เลยไม่เห็นไฟ

ส่วนเครื่องของเพื่อนมันก็ขึ้นน่ะครับ

หรือว่าการ์ดมันจะไม่ซัพพอตกะ pci 1.0 อะครับ

แล้วจำเป็นที่ว่าต้องอัพเดตไบออสใหม่เลยหรือป่าวครับ

Comment

ส่วนไฟตอนเสียบสาย 8 กับ 6 เครื่องผมเปิดไม่ออกอ่ะครับ ก็เลยไม่เห็นไฟ
                          งง กับคำนี้ ผมว่า ไฟ ไม่พอนั้นหล่ะ

Comment

Originally posted by 11pm View Post
                            ไฟผมคิดว่าพอนะครับ เพราะ enermax460W ก็ยังเห็นเปิดกันได้เลยอ่ะครับ

ส่วนไดร์เวอร์ลองเอาออกแล้วนะครับ แต่ก็ยังไม่ติดซะงั้น

ส่วนเครื่องของเพื่อนมันก็ขึ้นน่ะครับ

หรือว่าการ์ดมันจะไม่ซัพพอตกะ pci 1.0 อะครับ

แล้วจำเป็นที่ว่าต้องอัพเดตไบออสใหม่เลยหรือป่าวครับ
                            PCI-e X16 Ver.1 ไม่เกี่ยวกันครับ ใช้ได้ปกติไม่มีปัญหา

PSU มัน OverPeak ไม่ไหวแล้วหล่ะมั้งครับ
                            sigpic
                            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                            งดแรงชั่วคราว

Comment

psu มันโหลดไม่ไหวเลย ไม่จ่ายไฟให้มั่งน่ะ

ไปถอย icute สักตัวสิ 750 w สบายเลย

Comment

Working...
                              X