Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ 9800GX2 มาแล้วครับ แต่เจ้ากำเปิดไม่ติด ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

psu ไม่ไหวจริงเหรอครับ -*-

ถ้าจริงนี่เครียดเลยนะครับ

Comment

ถ้าเปิดแล้วตัดเลยก็คือ PSU มันโปรเทคตัวเองเนื่องจาก overload ล่ะครับ แต่ถ้าเปิดไม่ติดเลย ต้องลองไล่เช็คดูอีกที

Comment

ลองถอนพัดลมหรืออะไรไม่จำเป็นออกก่อนลองใส่เฉพาะจำเป็น เช็คสายให้แน่นและชัวร์ครับลองดู แก้ปัญหาเบื้องต้น ถ้าไม่ได้ก็น่าจะเป็น PSU ไม่ก็อการ์ด แล้วล่ะครับ

Comment

ลองถอดอุปกรณ์ออกทีละชิ้นเทสดู
          พัดลมถอดออกให้หมด
          DVD Drive ไม่ต้องต่อ
          แรมใส่ตัวเดียว
          และอุปกรณ์อื่นๆ ที่ไม่จำเป็นออกแล้วเปิดเทสดู นะ
          ถ้าติด PSU โหลดไฟตอน boot ไม่พอแน่นอน

Comment

ได้ผลยังไงมารายงานด้วยนะครับ อยากรุ้เหมือนกันว่าเพราะไฟไม่พอหรือเปล่า

Comment

550watเอา9800gx2ไม่อยู่หรอกครับ โอ้พระเจ้า ไอ้ที่มัินไม่ติดอาจเปงเพราะไฟไม่พอในการโหลดตัวกาดครับต้อง750wขึ้นครับ

Comment

เฉพาะตัวการ์ดอย่างเดียว อุปกรณ์อื่นๆ ไม่เกี่ยว...

ตอนเริ่ม Boot ขอ 358w
                เข้าวินโดว์แล้วอยู่เฉยๆ ขอ 299w
                วิ่งสุดๆ ขอ 460w โอ้ว...เช็ดเหงื่อเลยต้องหา PSU ใหม่อีกแล้วเหรอเนี่ย...อิ อิ อิ กำ

Comment

เหมือนจะต้องซื้อใหม่จริงๆครับ

psu ผมตอนยังไม่ได้กดเปิดไฟสีแดงยังไม่ออก พอกดปุ๊ปไฟแดง หลัง psu ขึ้นเลย...แบบ นี้คืออาการของไฟไม่พอป่ะครับ....หรือว่ามันก็เป็นแบบนี้อยู่แล้ว

ปล... แล้วทำไมคนโน้นถึงใช้ enermax460W เปิดติดอ่ะครับ เนี่ย

Comment

Originally posted by 11pm View Post
                    เหมือนจะต้องซื้อใหม่จริงๆครับ

psu ผมตอนยังไม่ได้กดเปิดไฟสีแดงยังไม่ออก พอกดปุ๊ปไฟแดง หลัง psu ขึ้นเลย...แบบ นี้คืออาการของไฟไม่พอป่ะครับ....หรือว่ามันก็เป็นแบบนี้อยู่แล้ว

ปล... แล้วทำไมคนโน้นถึงใช้ enermax460W เปิดติดอ่ะครับ เนี่ย
                    แต่ละคนอุปกรณ์ในเคสไม่เหมือนกันครับ

แล้ว psu อายุการใช้งานไม่เท่ากัน ความเสื่อมต่างกัน

Comment

ของเพื่อนท่านที่ไปลองใช้ psu อะไร ไฟเท่าไหร่ครับ

Comment

เพื่อนผมใช้ TaganBZ600W น่ะครับ

สเป็คก็ amd 9850BE
                        ram a data 4 gb
                        board abit AX78
                        การ์ดจอ 4870X2 ครับ

Comment

600w ต่างกันเยอะอยู่นะครับ

Comment

ถอดสายไฟ hdd cd-rom พัดลม ออกให้หมดครับ ดูว่าเข้าใบออสใด้ไหม

Comment

ของผมก็เปิดไม่ติดคับ ตอนแรกนึกว่า PUS ไม่พอแต่ดันเป็นที่ DRIVER ซะงั้น ลง ATI ไว้แล้วลบออก

พอไส่การ์ดเข้าไปไม่ติดเลยคับ เลย FORMAT ใหม่ไช้ได้ซะงั้นคับ

Comment

ตอนเปิดเครื่องติดไม่ติด ไม่เกี่ยวกับ ไดร์เวอร์ใน hdd น่ะครับ

เพราะมันยังไม่ทันได้อ่านข้อมูลเลย แค่ detect เฉยๆ

Comment

Working...
                                X