Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้จะตั้งถามหมวดไหนดี เลือกหมวดนี้ละกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้จะตั้งถามหมวดไหนดี เลือกหมวดนี้ละกัน

พอดีซวยอ่ะครับ ซื้อ ลำโพง 5.1 มาไม่ได้ดู ดันมีรูเสียบ 6 รู เป็นหัวเเจ็คเป็นเเบบสาย av เเต่ผมจะเสียบกับคอมอะดิทำไงดีครับ
    ปล.มี 6 รู เขียนว่า (5.1 CH)กับช่องเสียบลำโพง เเนะนำทีครับ ว่าทำไงถึงจะต่อกับคอมได้ครับ

RCA 2 mini JACK 3.5 เป็นสาย 1 ออกสอง

1 MINI 3.5มม ออก RCA 2

Comment

สาย MINI TO RCA 3 เส้น ออก 5.1 ได้พอดีครับ

จริงๆถามใน Sound Systems ก็ได้นะครับ
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

เเต่ sound ของผม มันไม่ไช่ 5.1 อ่ะครับ มันจะมีมั้ยครับ สาย MINI TO RCA 6 เส้น
        เรื่องของเรื่อง ไปได้โปรเเกรม 5.1 โดยไม่ต้องไช้ การ์ด sound 5.1
        ใครอยากลองไปไช้ก็บอกได้นะครับ

Comment

ไปหาซาวมือ2 5.1มาเสียบดีก่า ไม่กี่ร้อยเอง
          โปรที่ท่านว่ามันจะรองรับกับลำโพง 2 Chanel
          แล้วแชนแนลเซนเตอร์กับซับ ท่านจะเอาข้างไหนเสียบซ้ายหรือขวาอ่ะครับ

หรือไม่ก็ลองเช็คดูบางทีซาวของท่านอาจรองรับการต่อ 5.1 ก็ได้ครับ
          ซาวที่ มี3รู แดงเขียวน้ำเงิน รองรับ 5.1 ก็มีครับ
          ช่องเขียวออก Front Speaker ปกติ แต่จะเซ็ทให้
          ช่องน้ำเงินที่เป็น LineIn จ่ายออก เป็น Rear Speaker ได้
          ช่องไมค์ที่เป็นสีแดง เซ็ทเป็นเซ็นเตอร์กับซับได้ ช่องนี้ไม่ต้องกลัวต่อสลับ
          สามารถปรับสลับ Chanel ได้ที่ซอฟแวร์ในเครื่องครับ

ยกตัวอย่างที่เป็นแบบนี้ได้นะครับ ออนบอร์ดของ M2N-X Plus

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            ไปหาซาวมือ2 5.1มาเสียบดีก่า ไม่กี่ร้อยเอง
            โปรที่ท่านว่ามันจะรองรับกับลำโพง 2 Chanel
            แล้วแชนแนลเซนเตอร์กับซับ ท่านจะเอาข้างไหนเสียบซ้ายหรือขวาอ่ะครับ

หรือไม่ก็ลองเช็คดูบางทีซาวของท่านอาจรองรับการต่อ 5.1 ก็ได้ครับ
            ซาวที่ มี3รู แดงเขียวน้ำเงิน รองรับ 5.1 ก็มีครับ
            ช่องเขียวออก Front Speaker ปกติ แต่จะเซ็ทให้
            ช่องน้ำเงินที่เป็น LineIn จ่ายออก เป็น Rear Speaker ได้
            ช่องไมค์ที่เป็นสีแดง เซ็ทเป็นเซ็นเตอร์กับซับได้ ช่องนี้ไม่ต้องกลัวต่อสลับ
            สามารถปรับสลับ Chanel ได้ที่ซอฟแวร์ในเครื่องครับ

ยกตัวอย่างที่เป็นแบบนี้ได้นะครับ ออนบอร์ดของ M2N-X Plus
            ขอบคุณมากครับที่เเนะนำ ผมไช้บอร์ดตัวนี้อยู่ครับ ไม่รู้ว่ามันได้ 5.1 เรอเปล่าครับ
            http://www.asrock.com/mb/overview.as...ALiveNF6P-VSTA
            เเต่เห็นมันเขียน Audio - 5.1 CH Windows® Vista เเต่ผมไช้ XP ไม่รู้ว่ามันได้ไหมครับ

Comment

ท่านลองเอาแจ๊คเสียบดูก่อนครับ
              แล้วมันถามรึเปล่าคับว่า
              ท่านเสียบอะไรลงไปในช่องน้ำเงิน
              ถ้ามันถามก็น่าจะได้ไม่ถามก็ไม่รู้อ่ะไม่เคยใช้ตัวนี้ครับ

Comment

ผมลายตากับลายเซ็นต์ท่านอ่ะ แทบไม่ได้มองคำถามเลย เอิ้กๆ

Comment

เหมือนกานเลย 555+

Comment

Originally posted by amcrew View Post

อยากรู้วิธีเซตจังเลย จะได้ลอง

Comment

Working...
                    X