Announcement

Collapse
No announcement yet.

e5200 จับกับเมนบอร์ดรุ่นไม่แพงตัวไหนดีครับ เอามาOCด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e5200 จับกับเมนบอร์ดรุ่นไม่แพงตัวไหนดีครับ เอามาOCด้วยครับ

e5200 จับกับเมนบอร์ดรุ่นไม่แพงตัวไหนดีครับ เอามาOCด้วยครับ ได้สักประมาน3กิ๊กนิดๆก็พอแล้วครับ บอร์ด ATX รุ่นไหนน่าเล่นครับที่พอจะ OC ได้ งบมือสองสักไม่เกิน2500 ครับ (ได้ pci-e 2.0ไหมครับ)

พวก965 ของกิกาไบต์เอามาลากตัวนี้เวิคไหมครับ รับ45nm ไหมครับ

ตอนนี้ผมใช้ x2 4800+ อยู่ถ้าเอาตัวนี้มาลากใช้เล่นเกม เล่นเนต หรือบูทวินโดจะเร็วขึ้นอย่างรู้สึกได้ไหมครับ ถามคนเคยทั้งสองค่ายครับ ขอบคุณครับ

ถ้างบซัก3หน่อยๆ คงหาจับน้องกิ๊กมานอนกอดได้สบายเลย ....

Comment

ผมใช้ GigaByte GA-EP31 DS3L ราคา 2100 ฿ ครับ ลากได้ถึง 3.93 GHz ปรับไฟแค่ Auto ,แต่ลด PCIe 95MHz ครับ คุ้มสุดๆ

Comment

เอาชิปเซ็ต P35 หาได้นะ มือสอง 2500.- ลองหาดูหลายๆยี่ห้อ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
          เอาชิปเซ็ต P35 หาได้นะ มือสอง 2500.- ลองหาดูหลายๆยี่ห้อ
          P35 ลากดีไหมครับ มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ ตัวนี้ยังไม่รับ pci-e 2.0ใช่ไหมคับ

Comment

GA-EP43-DS3L ตัวนี้ลากดีไหมครับ พวกชิบP43 ตัวไหนมือสองประมาน2500 บ้างครับผม

Comment

up

Comment

ถ้า 3.0GHz บอร์ดอะไรก็ได้ครับ นี่ก็ได้ GigaByte GA-EP31 DS3L หรือพวก ASUS จำพวกตระกูล P5K ถูกๆก็ได้ ถึง 3 สบาย แต่ถ้าจะเอาไปไกลกว่านั้นก็อีกเรื่อง มันไม่ได้อยู่กับบอร์ดอย่างเดียวแล้วหล่ะ

Comment

พวก gigabyte chip 965 ยังน่าเล่นไหมครับ เห็นมือสองไม่แพง ลากตัวนี้ฉิวไหมครับ

msi neo ตัวP35 ที่เล่นกันเยอะๆของใหม่ 2700 ตัวนี้ประกันของที่ไหนครับ

Comment

965 บางตัวก็ลากไกลนะครับ

Comment

ท่านพีท ลองหา MSI P35 Neo2-FR มาใช้ดิ

แรงเป็ด

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                        ท่านพีท ลองหา MSI P35 Neo2-FR มาใช้ดิ

แรงเป็ด
                        ขอบคุณครับท่านโอ๊ต ตอนนี้ส่วนมาก msi ประกันของอะไรครับ

Comment

ตัวนี้เลย มีท่านหนึ่งปล่อยอยู่....3.6 ชิวๆ...อิอิ.....เนียน
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=347687

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                            ตัวนี้เลย มีท่านหนึ่งปล่อยอยู่....3.6 ชิวๆ...อิอิ.....เนียน
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=347687
                            เสียดายผมยังอยู่ตจว อีกเกือบอาทิดเลยครับ ยังไม่ได้รับ E5200 ด้วยครับ

Comment

ถูกๆก้อ EP31-DS3L วิ่งบัส 450 นิ่งๆนะ E5200 12.5x450 = 5.625 G 5555555
                              ปล. 4.00 สบายงับ

Comment

Working...
                              X