Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากรู้จังเลยครับพี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากรู้จังเลยครับพี่ๆ

ช่องเสียบด้านหลัง Mainboard

ส้ม
    ดำ
    ขาว
    ชมพู
    เขียว
    ฟ้า

มันเอาไว้เสียบอะไรมั่งครับ ขอบคุณครับ

ใช่แจ๊ก 3.5 มม เปล่า
    ถ้าใช่ออดิโอ HD 7.1

Comment

น่าจะใช่ครับ แล้วมันจะเสียบยังไงอะครับผมไม่เคยใช้จิงๆ

Comment

ถามด้วย ที่คล้ายๆ vga อะ แต่เป็นตรงข้ามกะการ์ดจอ ไว้ทามอารายอ่าครับ

Comment

คู่มือบอร์ดมันบอกอยู่ครับ ปกติไม่ได้ใช้ 5.1 / 7.1 ก็เสียบสีเขียว

Comment

อ่านะมี Link เพิ่มเติมความรู้ไหมคับเนี่ย

Comment

ลองดูในคู่มือนะครับ

Comment

Originally posted by nofear1175 View Post
                ช่องเสียบด้านหลัง Mainboard

ส้ม
                ดำ
                ขาว
                ชมพู
                เขียว
                ฟ้า

มันเอาไว้เสียบอะไรมั่งครับ ขอบคุณครับ
                จริงๆแล้วมันก็พอร์ตเสียงนั่นแหล่ะ แต่น้อยคนที่จะใช้ ส่วนใหญ่จะต่อลำโพงกับพอร์ตเขียวอย่างเดียว

ส้ม (จริงๆ คือสีเหลืองนะ)--- ต่อลำโพงหน้ากลาง/ซัพวูฟ
                ดำ ---- ต่อลำโพง เซอร์ราวน์ คู่ตรงกลาง
                ขาว(จริงๆเป็นสีเทา ดูดีดีครับ) ---ต่อลำโพงคู่หลัง
                ชมพู--- ต่อไมค์
                เขียว --- ต่อลำโพงคู่หน้า
                ฟ้า --- Line in (ไมู่รู้เอาไว้ทำอะไรเหมือนกัน)

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
                  ถามด้วย ที่คล้ายๆ vga อะ แต่เป็นตรงข้ามกะการ์ดจอ ไว้ทามอารายอ่าครับ
                  ไม่มีใครตอบ

Comment

Working...
                  X