Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ 9800 Gx2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ 9800 Gx2

เกี่ยวกับ 9800 Gx2 ไม่ทราบว่า ตัวนี้ออกใหม่เหรอคับ แล้วมันเทียบกับ ati รุ่นไหนคับ แล้วไม่ทราบว่าค่าตัว เท่าไหร่คับ เห็นตัวการดสวยดี

ได้หลายรุ่นครับ ผมเคยเห็นมัน vs มาเยอะมากครับทั้ง 3870*2 - 4870 - 4870*2
    แต่ความแรงจิงๆก็ประมาณ 3870*2 ไม่ก็ 4870 รอ 4850*2 ว่าจะเป็นยังไงผมว่าน่าจะสูสี

Comment

เป็นการทำการตลาดที่ยอดเยี่ยม

Comment

Originally posted by domziia View Post
        เกี่ยวกับ 9800 Gx2 ไม่ทราบว่า ตัวนี้ออกใหม่เหรอคับ แล้วมันเทียบกับ ati รุ่นไหนคับ แล้วไม่ทราบว่าค่าตัว เท่าไหร่คับ เห็นตัวการดสวยดี
        ออกมานาน ละ
        ความแรงโดยประมาณก็เท่าๆ GTX 280 โน้น ละ (จะแรงกว่า GTX 260 / HD4870 / HD3870X2 หน่อยๆ)

http://www.techpowerup.com/reviews/P...HD_4830/6.html

Comment

แต่มีตังซื้อการ์ดจอ อย่างเดียวไม่ได้
          ต้องซื้อ PSU Watt เยอะๆ ด้วย เพราะ VGA ตัวนี้ 2 GPU กินไฟมิใช่น้อยๆ

Comment

รองเทสมาเมื่อกี้เองคับ เล่นเกมส์ GTX280 แรงกว่าประมาน 5% คับ แต่ถ้าเอามาเทส คะแนน 3D 9800GX2
            กินอยู่ประมาน 5% โดยรวมแล้วพอๆๆกันคับ แต่ PUS 500W ก็พอนะคับ OC 9800GX2 ไป 680/1700/1080 เล่น Crysis WARHEAD ไปครึ่งชั่วโมงยังไม่เป็นไรเลยคับ

Comment

กราฟด้านบนมันคือ System power consumption = การใช้ไฟของทั้งระบบ (การ์ด, cpu, ram, hdd ฯลฯ)

ท่าน TWK น่าจะอธิบายนิดนึงนะครับ

เพราะบางท่านที่ไม่ได้เข้าไปอ่านใน techpowerup จะเข้าใจว่าเป็นกราฟของ VGA power consumption ตัวเดียว

Comment

อ่าผมคน 1 ละที่คิดว่า กราฟนั้น เเค่ การ์ดจอตัวเดียว

Comment

ขอบคุนทุกท่านนะคับ กระจ่างละ ^^ เห็นคนขายราคาไม่ถึงหมื่นเลยอยากทราบว่ามันจะคุ้มเหมือนค่ายแดงไหมน่ะคับ เกิดจะเปลี่ยนไปลองมั่ง

Comment

อย่าตั้งให้ช้ำใจดิ่ เพิ่งมีกระทู้ตั้งขายมือหนึ่ง ประมาณห้าพันกว่าบาทที่จิ๊บ โอ้้ออ สาดดดด ถูกยังกะขี้

Comment

PSUไม่มีสาย 8 pin อะ ยังไม่ได้ลองเลย เคสไม่มีใส่....กำ

Comment

Working...
                      X