Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA IV อาจกินสเป้คเครื่องกว่าที่คิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA IV อาจกินสเป้คเครื่องกว่าที่คิด

ในขณะที่พวกเราทุกคนตามหาเกมนี้พลิกฟ้าอาณาจักรบิตกันให้ควั่ก
    ตอนนี้รีวิวจาก IGN ก็ออกมาแล้ว ด้วยคะแนนที่ดี (แต่น้อยกว่า Version Console พอสมควร)
    http://pc.ign.com/articles/934/934806p2.html

แต่ที่น่าสนใจคือ ในรีวิวได้กล่าวถึงสเป้คเครื่องที่ใช้ทดสอบและประสิทธิภาพในเกมว่า ...
    Yet with the PC version, you're going to need a particularly powerful machine to see it in all its splendor at a decent framerate, as even on our system (Core 2 Quad 2.40 GHz, 2 GB RAM, 768 MB GeForce 8800 GTX with Vista 32) we were having performance problems even after toning down a few of the settings, and some of the effects (the shadows in particular) didn't look so hot when displayed in high resolutions.
    ซับไทยสั้นๆ : เสป็คทดสอบ Core 2 Quad 2.40 GHz, 2 GB RAM, 768 MB GeForce 8800 GTX ยังกระตุกหน่อยๆ ให้เห็น
    งานนี้ต้องเตรียมตัวเตรียมใจกันหน่อยนะ (ขอแก้คำนี้ออกนะครับ และขอโทษด้วย)

Thanks for:
    Last edited by estrellas; 3 Dec 2008, 23:14:13.

ก็อย่าไปเปิดแบบบ้าพลังดิ...จบ
    พอใจในสิ่งที่ปรับ ไม่บ้าตาม ก็เล่นได้ หรือไม่จริง หึหึ

Comment

ตามนั้น กระตุกก็ปรับให้มันต่ำลงมาพอเล่นได้ รอ patch ออกมาแก้แค่นั้น จบ

Comment

เปิดพอประมาณพอครับ
        ไม่ต้องสุดครับ ^^ เล่นได้ลื่นทั้งเกมก็พอแล้วครับ
        กลางๆไว้ก่อนครับ ^^

Comment

เพราะเขาใช้ Vista

Comment

อ่า หา crack กันได้แล้วเหรอคับเนี่ย >_<

Comment

ลองกับXPแล้วหรือยังจ้ะ

Comment

ก็คอมแค่ใช้ res 1280x1024 = 1310720 ก็มากกว่า console [ 1378x720 = 992160] แล้วหนิ แล้วจาไม่ให้กินสเปคได้ไง ขนาด xbox360 ยังกระตุกเลย ไหนจะ texture ที่ดีกว่าอีก ถ้าใครอยากเล่นให้ลื่นก็ปรับต่ำๆเอาครับ เกมส์ที่ดีถึงภาพจะไม่ค่อยสวยแต่ก็เล่นได้สนุก

Comment

ไม่แน่ๆ พวกนี้บ้าเกมส์ อาจจะปรับสุด จอ Wide , Resolution : MAX เลย มีเท่านไรใส่เต็มที แถม Vista อีก
                  Vista มีปัญหาเล่นไม่ลื่นหลายเกมส์อยู่เหมือนกัน

แต่ผม ถึงสเปคน้อย ผมก็เปิดแค่ 1024x768 เอง เหอๆ อาจจะรอด หรือเปล่า ถ้าไม่รอด เอาแค่ Medium ก็พอ -*-

ขนาด Farcry คนบอกเปิด AA แล้วรับไม่ไหวกันหลายคน ผมเปิดแล้ว ... มีอะไรหยอ ลื่นสบายเลย -*-

Comment

ภาค 4 มันรองรับ Quad Core แล้วเหรอ สเปคตัวอย่างนี่มัน - -*

เว็บ IGN ก็นะ แทนที่มันจะเอา 2 หัวแรงๆมาเทส

Comment

สองหัว 3.0 การ์ดจอ 9400GT เล่นไหวบ่

Comment

ผมอยากรู้อย่างเดียว 1366*768 กระตุกไหม ถ้าเล่นแค่ HD4670

Comment

ที่ว่าเล่นแล้วกระตุก ความละเอียดของจอเท่าไหร่เหรอครับ จอบ้านๆอย่างผม คิดว่าเล่นได้ลื่นๆนะ เกมนี้ดูแล้ว บอกตรงๆ ไม่ได้สวยไปกว่าcrysis หรือ farcry 2 เลย ถ้าทำภาพออกมาได้แค่นี้เสือกกินสเปกเวอร์ก็นะ เฮ้อ รอดูต่อไป ลื่นไม่ลื่น ยังไงก็จะเล่น
                          Last edited by onizika01; 3 Dec 2008, 20:23:10.

Comment

ความน่าหลงไหลของมันอยู่ที่ สนุก และทำอะไรหลายๆอย่างได้ครับ เกมนี้ ชอบทุกภาคเลย

Comment

ขอโทษเกมเมอร์ทุกท่าน
                              ผมใช้ภาษาไม่ค่อยดี อาจจะสื่อผิดว่า "อย่าหวังจะได้เล่นเลย"

ถ้าอ่านแล้วรู้สึกไม่ดีผมก็ขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ต้องการจะสื่อแบบนั้นจริงๆ ครับ
                              Last edited by estrellas; 4 Dec 2008, 00:07:20.

Comment

Working...
                              X