Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ PSU เพื่อใช้กับการ์ดจอแบบนี้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ PSU เพื่อใช้กับการ์ดจอแบบนี้ได้ไหมครับ

ก็คืออีกลูกจะใช้กับการ์ดจอโดยไม่ต่อเส้นที่ 14 กับ 15 เข้ากับลูกหลักที่เลี้ยงระบบ(บอร์ด) แต่จะต่อให้มันครบวงจรโดยจั๊ม 14 กับ 15 ของมันเองเลย แล้วเอาไปเลี้ยงการ์ดจอเพียงอย่างเดียวหรืออาจเลี้ยงพวกออฟติคอลไดร์ฟที่ไม่ใช่ไดร์ฟหลักของระบบ(ไดร์ฟบูตและฮาร์ดดิสที่มีระบบปฏิบัติการ) เวลาเปิดคงต้องให้ตัวเลี้ยงการ์ดจอทำงานก่อนเปิดระบบ ช่วยพิจารณาด้วยครับ

ผมเห็นทำกันหลายคนครับ แต่ระวังเรื่องไฟซ๊อต หรือลัดวงจรนะครับ ดูดีๆ

Comment

เลี้ยงไดร์ฟอื่นๆได้ครับ อย่าวเอาไปเลี้ยงการ์ดจอ เด๋วมีไหม้

Comment

ทำไมเลี้ยงการ์ดจอไม่ได้ครับ ถึงจะไม่ได้รวมมันเป็นระบบเดียวกัน แต่มันก็จ่ายไฟปรกติ ผมใช้ Delex กับ Enermax หรือใครเคยทำแล้วมันปัญหาช่วยมาแนะนำด้วยครับ

Comment

มันไม่ค่อยปลอดภัยหล่ะมั้งคับ

Comment

-.- อืมมมม ครับ ขอตความเห็นเพิ่มเติมครับ ใครทำแล้วเป็นไงมั่ง เอาที่ทำจริง ๆ หน่ะครับ ทั้งแบบรวมเป็นระบบเดียวกัน กับแบบแยกออกจากกันหน่ะครับ ผมโทรไปถามเพื่อนที่มันเป็นวิศวะกรไฟฟ้า มันก็นึกไม่ออก เพราะมันไม่เคยยุ่งกับ psu .... 2 แหล่งจ่าย พินที่ 14 กับ 15 ของทั้ง 2 ลูกรวมกัน กับแยกกันโดยที่อีกลูกจั๊มป์ 14 กับ 15 เข้าด้วยกันให้ครบวงจรโดยไม่ไปพ่วงกับอีกลูกจะได้ผลยังไงว้า ไอ้ตอนเรียนก็ดันไม่ค่อยสนใจเรียน เวง ๆ ๆ ช่วยแนะนำให้ความรู้ด้วยค้าบบบ

Comment

ระวังไฟช็อตเอานา เอ้า Guru ด้านไฟช่วยหน่อยจ้า

Comment

อยากรู้รอดู

Comment

ไม่รู้ดิ ทำอยู่เหมือนกัน แต่ใส่ ลีเลย์ คล่อม 14 กะ 15 ไว้ เวลากด พาวเวอร์ มันก็ติดพร้อมกัน
                  ที่ทำเพราะไม่มีตังซื้อ ตัวใหม่ ใช้นานแล้วนะ ปีกว่าละ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...C1%A4%C3%D1%BA

Comment

ขอบคุณครับคุณ sompolli อุ ๆ ๆ

Comment

พอดีเคยคิดจะทำ กำลังจะเสียบสายพ่วงไฟการ์ดจอ ยังไม่ทันกดเข้าล๊อค ไฟสปาคแชะเลยยกเลิกกลางคันครับ
                        แล้วลองค้นข้อมูลในบอร์ดดูเคยมีคนการ์ดจอไหม้เพราะต่อแบบนี้ครับ
                        สิ่งที่เกิดขึ้นตอนกำลังใส่+ประสบการ์ณของคนอื่นทำให้ผมไม่อยากให้มันเกิดขึ้นกะผมอ่ะ อิอิ

อยากลองก็แล้้วแต่ท่านคร๊าบ

Comment

Working...
                        X