Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชื่อหรือไม่! Nedd For Speed ไม่ได้ห่วยอย่างที่คิด!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชื่อหรือไม่! Nedd For Speed ไม่ได้ห่วยอย่างที่คิด!

ว่ากันด้วยเรื่องของ Need For Speed Undercover ครับ *0*

จากประสบการณ์ตรง หลังจากเล่นจบได้ 15นาที(จริงๆนะ- -*) ผมเองเริ่มสังเกตุมาแล้วว่า เหตุผลที่ทำให้เกมหมดสนุกคืออะไร คำตอบคือ รถ นั่นเอง เพราะช่วงแรก(และยันเกือบกลางเกม)รถเราจะช้ามากมากๆ ไนตรัสก็หมดเร็ว ขนาดเจอตำรวจก็ยังไม่สนุก ขอแนะนำ ไปหาเทรนเนอร์โกง ไนตรัสมาซะ แล้วโกงเงินแล้วหารถที่มันแรงโครตๆมา(ของผมถอย Mrclen เหยียบได้320อัดไนตรัสแล้ว) พอเวลาท่านเจอตำรวจ ให้กดไนตรัสค้างไว้เลย รถท่านจะเร็วโครตๆ ทำให้ความเบื่อนั้นหายไปทันตา แต่ต้องบอกว่าให้ไปจูนอันที่เพิ่มค่าแรงบิดมาซะก่อนนะ(ที่มันเขียนว่า Torque)ไม่รู้ว่าเขียนผิดอะเปล่านะ ค่านี้มันจะทำให้ รถของเราความเร็วขึ้นเร็วมากๆ แบบว่า 2-5วิ ก็เหยียบ 230+สบายๆเลย

แถมถ้าได้รถMrclen แล้วจูนเครื่องดีๆสักหน่อยขอบอกว่า ตอนท้ายนี่อย่างกับหนังฮอลีวูดเลยทีเดียวเพราะตอนท้าย เราจะต้องขับรถคู่ใจ ไล่บี้ ยัย Chase Lihn แถมตำรวจมาเยอะได้ใจ(30คัน+) ถ้าใครเล่นถึงฉากจบคงรู้กันดี แถมตอนจบทำออกมาได้ดีมากๆ Maggie Q เข้าคุก 555+ เพลงตอนจบเพราะมาก ขอบอก

นี่เอามาแนะนำนะ ลองทำดูแล้วจะรู้ว่ามันส์ เวลาเจอตำรวจนี่แหละโครตมันส์เพราะรถยิ่งเร็วเวลาชนยิ่งแรง บางคันท่านจะได้เห็นรถตำรวจตีลังกา 10ตลบ หรือเวลาแอร์จั้มป์ ท่านจะได้เห็นรถของท่านควง
    สว่านก็มี ไม่ได้บอกให้เชื่อนะครับ แต่ให้ไปลอง !

ปล. ไม่ขออนุญาติลงเทรนเนอร์นะครับ
    Last edited by karas100; 3 Dec 2008, 20:57:06.

แนะนำ Midnight Club II มีรถจรวดให้ขับด้วยครับขี่ทีข้ามตึกจริงๆนะเกมส์นี้มันเหวอมาก

Comment

เซ็งครับ น่าจะเตือนก่อน รู้ตอนจบหมด เฮ้อ

Comment

รถมันช้า แต่ก็พอจะทำให้ชนะได้ในทุกแมช

เนื่องจากรถคอมไม่ค่อยแรง

แต่ตำรวจนี่แรงจริงๆ อาศัยหลบตามซอกหลืบเอา

ใช้ Trainer เดี๋ยวติด

เก็บไว้ใช้กับ Final Fantasy ดีกว่า จะได้ไม่ต้องเมื่อยตุ้มหา Chocobo ทอง

Comment

Need For Slow

Comment

แหะๆ

Comment

เพลงตอนจบเพราะดีแต่อยากได้สูตรเพิ่มเงินจะเอาเงินไปแต่งรถสวยๆ

Comment

พิมตามนี้เลย

Download Need For Speed Undercover +4trainer

ลิ้งค์แรกเลย Sofepdai อะไรนี่แหละใช้ดีมากครับ การันตี

Comment

Bugutti Veyron แรงกว่าอีกคับ ไม่ต้องไปเพิ่มแรงบิตอาไรด้วย เพราะมานเร่งไวสุดๆ

Comment

Originally posted by Lilium View Post

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
                      Bugutti Veyron แรงกว่าอีกคับ ไม่ต้องไปเพิ่มแรงบิตอาไรด้วย เพราะมานเร่งไวสุดๆ
                      โซนไหนอ่า ยุโรป/เมกา/เจแปน ผมว่า Mcrean แรงสุดนะเพราะดเวลาใส่เครื่องนี่Top Speed เยอะสุดแล้ว -0-* เด่วลองไปดูหน่อยแย้วกัน แง่มๆ

Comment

Originally posted by Lilium View Post

Comment

โดนสปอยไปเต็มๆ -*-

Comment

เตือน Spoil หัวกระทู้ด่วนครับ

Comment

ปัญหาก็คือมันไม่สนุกไม่ใช่แค่รถเร็วหรือช้าหรอกครับ แต่มันไม่มีการนำเสนอใหม่ที่ดึงดูดใจ คล้ายๆของเก่า
                              แต่ดันทำมาแย่กว่าเดิมทั้งๆที่ของเก่าทำมาดีอยู่แล้ว ถ้าทำออกมาเท่าเดิมแต่กราฟิกใหม่เชื่อเลยครับคงไม่มีใครว่า
                              เยอะขนาดนี้หรอกครับ เนื้อเรื่องก็จัดว่าค่อนข้างงุนงง เกมส์เพลยอยู่ในระดับเฉยๆ
                              กราฟิกเกือบดี driff ที่เหมือนเป็นจุดขาย(มีมาแทบทุกภาค)ดันหายไปซะอย่างนั้น
                              ทั้งหมดที่กล่าวมาก็ไม่ผิดคาดนักหรอกครับที่เกมส์นี้จะจัดอยู่ในช่วงค่อนข้างแย่ (6/10)

ปล. spoil ตอนจบซะเต็มเหยียดเลยนะครับ :P

Comment

Working...
                              X