Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600m gs กับ HD3470 แรงต่างกันเยอะมั๊ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600m gs กับ HD3470 แรงต่างกันเยอะมั๊ยครับ

พอดีเห็นตอนนี้มีปัญหาเรื่อง Heat Cycle เลยจะหนีไปเล่น HD3470 อยากรู้ว่ามันต่างกันมากมั๊ยครับ

http://www.*****************/2008/10...ook_vga_guide/

Comment

ไม้จิ้มฟันกับท่อนซุงครับท่าน 3450-3470ยังแรงไม่เท่า8400m gsผมเลยครับ จะไปเปรียบรุ่นใหญ่คงจะมิได้ แต่ถ้า36xxนี่ของเค้าแรงจริงครับ

Comment

จะซื้อ S41 8600 ก็ดันเสี่ยง Heat cycle จะไปเล่น S42 งบไม่ถึง

ไม่มีทางออกเลยเรา T_T

Comment

ตอนแรกผมก็อยากจะซื้อ NB ที่มีการ์ดจอแรงๆติดมาแหละนะครับ ( อยากจะซื้อให้มันแรงๆไว้ก่อน )

แต่พอมาย้อนมองตัวเองแล้ว เราใช้ NB ทำอะไรเป็นส่วนใหญ่กันแน่

ส่วนมากการใช้งานของผมก็เป็นงานทั่วๆไปแหละครับ พวกเล่นเน็ต ออนเอ็ม ทำงานกราฟฟิคนิดๆหน่อยๆ

และผมก็แทบจะไม่เล่นเกมส์แนวเดินยิงเลย ไม่ค่อยชอบครับ เล่นแล้วปวดหัว ปวดสมอง ปวดตา จะอ้วกเอา

ผมก็เลยคิดว่า หากซื้อการ์ดจอแรงๆมาคงใช้ได้ไม่คุ้มกับเงินที่ต้องเสียไปแหงๆ

ผมก็เลยเลือกซื้อแค่การ์ดจอ 3470 ก็พอครับ

ตั้งแต่ซื้อมาก็เล่นอยู่เกมส์เดียวเองครับ PES 2009 และก็เล่นได้ดีไม่แพ้การ์ดจอแรงๆ ซะด้วยครับ

แค่นี้สำหรับตัวผมก็พอใจแล้วครับ

แต่ถ้าท่านงบมีจำกัดแต่เล่นเกมส์ อาจจะต้องลองเสี่ยงดู

อีกอย่าง benq เขาก็ออกมารับประกันเรื่องการ์ดจอด้วยนิครับ และแถมประกันเป็น 2 ปี ด้วยนิ ( มั้ง )

ก็คงจะไม่น่าต้องกังวลเรื่องซ่อมเองเท่าไหร่หรอกครับ

อีกอย่างบอร์ดนี้ คนใช้ benq ก็เยอะครับ เข้ามาปรึกษาและแชร์ความคิดเห็นกันได้ตลอดแหละครับ

Comment

Originally posted by beskakum View Post
            จะซื้อ S41 8600 ก็ดันเสี่ยง Heat cycle จะไปเล่น S42 งบไม่ถึง

ไม่มีทางออกเลยเรา T_T
            s41 ล็อตใหม่แก้ปัยหากาดจอแล้วคับสบายได้

Comment

ขอบคุณครับ

จะชั่งใจอีกทีครับ อีก 2-3 คงได้รู้กัน

Comment

เอาคะแนน 3d mark 06 กับ aquamark ของ s41 310 c2d 1.8 ram 2 gb มาให้ประกอบ
                การตัดสินใจครับ ขอบอกเลยครับ s41 เล่นเกมใหม่ๆ ปรับได้แค่กลางๆ ความละเอียด1024 640 ยัง
                ไม่ค่อยจะลื่นเลยครับ แล้วถ้าเป็น 3470 3d mark 06 แค่ 17xx ถ้าเป็นของ acer ที่ crossfire ได้ก็ได้แค่ 22xx ครับ

3d mark 06 no oc 31xx
                aquamark no oc 684xx

เกมล่าสุด cod5 ยังได้เฟรมเรตแค่ 15-25 เองครับแต่ส่วนมากจะอยู่ 20+-
                Attached Files
                Last edited by artti; 4 Dec 2008, 13:22:06.

Comment

ก็คือจะหมายความว่า 3470 ไม่เหมาะกับการเอามาเล่นเกมส์ใช่มั๊ยครับ

.. พอดีกำละจะซื้อ Asus ตัวที่มี 3470 อยู่พอดีเลย เลยต้องคิดกันอีกตั้ง

Comment

ผมใช้ asus รุ่น F8VSeries นะ ผมว่าการ์ดจอ
                    ตัวนี้ไม่เหมาะกับเล่นเกมส์หลอกครับ ไว้ดูหนังทำงาน
                    เล่นเกมส์ออนไลน์แบบนี้แหล่มครับ ยังไงก่อนซื้อก็ดูให้ดีก่อนนะครับ ^^

Comment

ไม่เหมาะสำหรับเล่นเกม (ถ้าใส่ใจเรื่องกราฟฟิกของเกม) เช่น
                      ปรับซะสูงเกินที่ สเปกเครื่องเราจะรับไหว

ถ้าคุณปรับต่ำ คุณก็สามารถเล่นได้โดยไม่กระตุกแล้วครับ

Hp 2626tx
                      cpu T7500
                      vga 8400mgs
                      ram 2G

เล่นจบมาหมดแล้วครับ เช่น DMC4-5 Cod4-5

ปรับต่ำ ๆ ก็เล่นได้แล้วครับ

Comment

ati 3450 3470 จีฟอส8400 9300 เหมาะแค่เล่นเกมออนไลน์ เกมแผ่นอย่าหวังอะไรมาก

แรงๆต้อง ati3650 จีฟอส8600 9500 9600

Comment

asus รุ่นที่มี ati3650 ยังหาได้อยู่ไหมครับ

Comment

ใช้ S42 นี่สบายใจสุดแล้วครับ ไม่ต้องกังวล heat cycle หรือเรื่องการ์ดจอแรงไม่พอ อิอิ

ตอนนี้โหลด GTA4 อยู่ สงสัยต้องรออีกเป็นวันกว่าจาได้เล่น -_-

Comment

ผมก็อยากได้ S42 ครับ แต่มีปัญหาอยู่ 2 ข้อ คือ
                              1 เรื่องความร้อน เห็นเค้าว่ามันร้อนเอาเรื่องเหมือนกัน (ผมเป็นพวกชอบเปิดข้ามวันข้ามคืนซะด้วยสิ)

2 งบจวนเจียนครับ ประเด็นนี้ท่าทางจะสำคัญสุด เหอๆ (พรุ่งนี้จะดูรุ่น LM01 ราคามันพอซื้อได้ แต่ไม่รู้ที่ Zeer รังสิตจะมีอยู่รึเปล่า เพราะถ้าไม่มีแล้วก็จบ อดแหลก)

Comment

Working...
                              X