Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดึกแล้ว...รบกวนถาม และบ่น การสั่งซื้อของจากร้าน tkcom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดึกแล้ว...รบกวนถาม และบ่น การสั่งซื้อของจากร้าน tkcom

เรื่องมีอยู่ว่า

ผมสั่งซื้อ การ์ดจอ evga9600gt ตอนแรกก็เมลล์ไปถามก็ได้รับการตอบกลับมาว่ามีของ
    สั่งได้เลยครับ ราคา 3800+ems 100

วันรุ่งขึ้นผมก็ จัดการโอนเงิน แล้วก็โทรไปบอกกับคุณต้น ว่าโอนเงินเรียบร้อยแล้ว แล้วเค้าก็
    ให้ผมส่งเมลล์ ที่อยู่ไปให้ บอกว่าไม่มีปัญหาเดี๋ยวจัดส่งให้เย็นนี้เลย

ผมก็ส่งไปพร้อมกับ กำชับว่า "ช่วยตอบกลับผม และขอหมายเลข EMS เพื่อตรวจสอบด้วย"
    ก็ไม่มีเมลล์ตอบกลับมา

วันนี้ผมก็ตัดสินใจเมลล์ไปอีกรอบ ว่าผมอยากทราบสถานะการจัดส่งว่าของถึงไหนแล้ว ส่งไปตอนสายๆ
    ก่อนนอน (ผมทำงานกลางคืนน่ะครับ) พอตกดึกมา ผมก็เช็คเมลล์ แต่ก็ไม่มีการตอบกลับมาเหมือนกัน

คิดว่าถ้าพรุ่งนี้ของไม่ถึงก็จะโทรไปถามล่ะครับ

จริงๆ คือผมต้องเป็นคนตามของเองหรือยังไง ผมไม่ได้กลัวว่าเขาจะโกงหรืออะไรทั้งนั้นน่ะครับ
    ได้ยินชื่อเสียงมาก็พอสมควร

แต่ว่ามาบ่นเฉยๆ ว่า ผมก็เคยสั่งซื้อของในเน็ตตั้งหลายครั้ง ที่อื่นๆ
    เค้าต้องโทรมา คอนเฟิร์มที่อยู่กับผม แล้วก็ต้องแจ้งแล้วว่า ส่งให้วันนี้ หรือวันไหน
    ของจะถึงตอนประมาณวันไหน

แต่นี่ กลายเป็นผมต้องตามเรื่องเองหมดเลย ให้รอลุ้นเอาเองว่าของจะมาถึงวันไหน

อาจสงสัยว่า ทำไมผมถึงไม่โทรไปซะก็หมดเรื่อง มาส่งเมลล์ทำไม
    คือ เห็นว่าร้านเค้าทำการ 11.00 ซึ่งตอนนั้น ผมก็นอนแล้วน่ะครับ เลยคิดว่าส่งเมลล์ไปคงจะดีกว่า

ใครเคยมีประสบการณ์ หรือว่าผมเข้าใจขั้นตอนการขาย หรือบริการ อะไรผิดไปก็ช่วยชี้แจงด้วยครับ
    Last edited by onprobu; 4 Dec 2008, 01:42:14.

09.00น. ก็โทรได้แล้วครับ พี่ต้นแกตื่นเช้า

คิดว่าโทรไปถามน่าจะดีกว่าเมล์นะครับ รวดเร็วกว่าเยอะ

Comment

ผมว่าเรื่องปรกตินะ เคยสั่งซื้อร้านอื่นๆก็ไม่เห็นโทรมาบอกเหมือนกัน เราได้แค่รอเท่านั้น

แต่ถ้าของไม่ถึงมือเรานี่สิผิดปรกติแล้วล่ะ ><

Comment

คือ พี่ต้น คงไม่ค่อยได้เช็คเมล บ่อยเท่าไหร่คะ เพราะโดยส่วนมากที่เห็นจะเป็นลูกค้าโทรไปถาม

ปล.เราก็เป็นคนใจร้อนก้จะโทรไปถามเลยรู้เรื่องมากกว่า ที่จะพิมพ์เป็นตัวหนังสือ

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

โทรไปถามน่าจะดีกว่า

Comment

ถ้ามีเบอร์ให้ใช้เบอร์ดีกว่าขอรับ

เพราะจากประสบการณ์ ใช้เมลเป็นอะไรที่ล่าช้ามากๆ

Comment

ตามนั้น

Comment

เค้าคงไม่ได้เช็คเมลล์ทั้งวันมั้งครับ เพราะผมเมลล์ไปถามเรื่องการสั่งซื้อนี่หล่ะ รอข้ามวันเหมือนกันจึงตอบกลับมา ผมไม่ได้รีบร้อนอะไร ไม่งั้นโทรถามดีกว่า สะดวกกว่ามากมาย ได้รายละเอียดกว่าการพิมพ์เยอะ

Comment

บางทีไม่ได้ส่งทางไปรษณีย์นะคะ ของเราจะส่งมากะขนส่งอ่ะจ้า

Comment

ผมสั่งซื้อของพี่เค้าก็จัดส่งให้ปกตินะครับ โอนเงินไม่ครบ เค้ายังออกให้เลย

Comment

เค้าไม่ได้เช็คเมล์บ่อย ๆ นะครับ เคยส่งไปถามราคาของ 2 วันถึงตอบกลับ ส่วนเรื่องคอนเฟิร์มว่าส่งแล้วนี่ ผมเห็นด้วยนะ ทางร้านน่าจะเข้าใจธรรมชาติของคนที่สั่งซื้อโดยโอนเงินไปแล้ว ย่อมมีความร้อนใจอยุ่ลึก ๆ ว่าจะยังไง จะได้ของมั้ย ยิ่งคนที่พึ่งเคยซื้อครั้งแรกยิ่งกังวลมาก แต่นี่ไม่โทรมาคอนเฟิร์มไม่เท่าไหร่ ผมเคยโทรไปถาม(อย่างสุภาพเลยนะ)ว่าโอนเงินไปแล้ว ไม่ทราบว่าได้รับเงินมั้ย ของส่งมาหรือยัง แค่อยากรู้สถานะเท่านั้นล่ะครับ เผื่อผิดพลาดอะไร เช่นโอนเงินผิด ไม่ได้รับเงิน แต่เจ๊ผู้หญิงพูดแบบเน้นเสียงใส่มาก ออกแนวรำคาญ บอกว่าส่งให้แล้วนี่ คือถ้าไม่มีคำว่า นี่ ผมคงไม่ว่าไรหรอก"ส่งให้แล้วค่ะ"แบบนี้ค่อยน่าฟังหน่อย"ส่งให้แล้วนี่คะ"ฟังแล้วรู้สึกผิดยังไงไม่รุ้ที่โทรไปถาม ฝากไว้หน่อย แค่คำไม่กี่คำ ความหมายมันเปลี่ยนนะครับ มันเสียความรุ้สึกของลูกค้าน่ะ ไม่ใช่ว่าคุณได้เงินเค้าไปก่อนแล้ว จะพูดจะจายังไงก็ได้นะครับ
                        Last edited by left; 4 Dec 2008, 18:31:01.

Comment

เคยสั่งไปเหมือนกันครับ แต่ส่งขนส่งเอกชน
                          พี่แกส่งแล้วก็ e-mail ตอบกลับอยู่นะครับ
                          เหอๆๆ

Comment

Working...
                          X