Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคับ ไม่รู้จิงๆ555 การ์ดจอเทพๆ ถ้าเวลาเล่นเนท ไม่ได้เล่นเกม นี่จะเปลืองไฟปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคับ ไม่รู้จิงๆ555 การ์ดจอเทพๆ ถ้าเวลาเล่นเนท ไม่ได้เล่นเกม นี่จะเปลืองไฟปะครับ

ขอถามคับ ไม่รู้จิงๆ555 การ์ดจอเทพๆ ถ้าเวลาเล่นเนท ไม่ได้เล่นเกม นี่จะเปลืองไฟปะครับ

คืออยากทราบว่า มันจะกินไฟ เต็ม max ตลอดเลยปะครับ

หรือว่า กินเฉพาะตอนเล่นเกมอะไรแบบนี้

ตอนเล่นเนทธรรมดา กินไฟปะครับ

ตอนปกติ กะตอนเล่นเกม ก็กินไฟต่างกันแหละ

Comment

มันมี idle state อยู่ครับ

กินไฟไม่เท่ากันแน่นอน

Comment

รองเอามือจับกาณืดจอดูอะครับ ถ้าไม่ได้เล่นเกมมันจะไม่ร้อนเลยแต่รองเข้าเกมแล้วรองเล่นซักแปบอะครับ แล้วเอามือจับที่การืดมันจะร้อนกว่าเดิม แปลกว่าตอนเล่นเกมมันจะกินไฟกว่าตอนที่ไม่เล่นเกมครับ

Comment

Originally posted by WerDerMor View Post
          รองเอามือจับกาณืดจอดูอะครับ ถ้าไม่ได้เล่นเกมมันจะไม่ร้อนเลยแต่รองเข้าเกมแล้วรองเล่นซักแปบอะครับ แล้วเอามือจับที่การืดมันจะร้อนกว่าเดิม แปลกว่าตอนเล่นเกมมันจะกินไฟกว่าตอนที่ไม่เล่นเกมครับ

ลอง ครับ ไม่ใช่ รอง

Comment

ใช้งานหนักๆมันก็กินไฟมากครับ

Comment

เหอะ ๆ เล่นเกมไป ยิ่งแรง ๆ ไม่ต่างจากเตารีดผ้า 800 900W

Comment

Originally posted by dimensions View Post
                เหอะ ๆ เล่นเกมไป ยิ่งแรง ๆ ไม่ต่างจากเตารีดผ้า 800 900W
                มันกินไฟมากเลยหรือครับ

งี้ค่าไฟมาจะโดนด่ามั๊ยนิ สมมุติเล่นทุกวัน วันละ 2 ชั่วโมง

Comment

Originally posted by dimensions View Post

แล้วงี้จะเปลืองค่าไฟมั๊ยครับ เล่นวันละ 2 ชั่วโมง มีหวังโดนแม่ด่า

Comment

มันจะมี 2d mode กับ 3d / performance mode อยู่ครับ เชคใน everest ก็ได้ เวลาไม่ได้เล่นเกม core/mem จะถูกเซตไว้ต่ำกว่ามาตรฐานโรงงาน แต่พอเล่นเกม core / mem จะถูกเซตกลับไปที่ค่าเดิมครับ

Comment

Originally posted by choxfighter View Post

แล้วงี้จะเปลืองค่าไฟมั๊ยครับ เล่นวันละ 2 ชั่วโมง มีหวังโดนแม่ด่า
                      น้องยังดีโดนแม่ด่า พี่โดนเมียด่าเซ็งเป็ดเลย

Comment

กินกินเยอะ ปกติ

http://www.techpowerup.com/reviews/P...n_R700/25.html

Last edited by TWK.; 5 Dec 2008, 06:36:00.

Comment

ไม่รู้กินไหมค่าไฟที่ห้อง คอม+แอร์ 600กว่าบาท

Comment

Originally posted by tuu-cm View Post
                            น้องยังดีโดนแม่ด่า พี่โดนเมียด่าเซ็งเป็ดเลย
                            อะคึอะคึ

Comment

oo

Comment

Working...
                              X