Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ 22 นิ้ว ถ้าปรับเป็น 4:3 จะได้กี่นิ้วครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ 22 นิ้ว ถ้าปรับเป็น 4:3 จะได้กี่นิ้วครับ??

จอ 22 นิ้ว ถ้าปรับเป็น 4:3 จะได้กี่นิ้วครับ??

พอดีหนังบางเรื่องต้อง 4:3 ครับ ไม่งั้นหน้าตาเสียสัดส่วน

ขอบคุณ

ดูส่วนสูงก็ได้ขอรับ 22" wide มันเกย 17" ธรรมดามานิดๆ
    เทียบเอาด้วยความรู้สึกเลย

แต่ถ้านึกภาพไม่ออก ก็ดูภาพนี้

Comment

พอๆกะ 17 อีก1เสียง

Comment

รูปนี้แจ่ม

Comment

Originally posted by poptepleela View Post

พอดีหนังบางเรื่องต้อง 4:3 ครับ ไม่งั้นหน้าตาเสียสัดส่วน

ขอบคุณ
          ใช้โปรแกรม mpc ดูหนังสิครับมันปรับได้นะครับดูแบบเต็มจอเลย ผมก็ใช้จอ 22 นิ้วเหมือนกัน ลองดูครับรับรองไม่ผิดหวัง อ๋อแถมอีกโปรแกรม kmp

Comment

ผมใช้ kmplayer โปรแกรมนี้ดี มันจะ auto กับภาพเดิมๆมาให้ก่อน
            โปรนี้ สามารถ zoom + , - , ขยายด้านกว้าง ,ด้านสูง , เลื่อนให้ภาพอยู่ สูงขึ้น, ต่ำลง ,เลื่อนไปซ้าย ,ขวา

เหมาะสำหรับหนังบางเรื่องที่ชอบทำ ภาพยืดสูง(ตัวละครมันผอมๆๆ) ก็จับให้มันกว้างขึ้น ก็สมส่วนพอดี

Comment

Working...
            X