Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALIVENF6G-VSTA ไฟแรม Low ถึง Ultra High เท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALIVENF6G-VSTA ไฟแรม Low ถึง Ultra High เท่าไร

DRAM Voltage อยากรู้ว่ามันประมาณเท่าไรอะครับ ที่มีให้เลือกนิ
    Low
    N
    H
    Ultra High

พอจะทราบไม่อะครับ

ผมว่าตามสเต๊ปเลยน่ะ เพิ่มทีละ 0.5 ตามบอร์ดทั่วๆไป low น่าจะ 1.8 เพราะ DDR2 ใช้ไฟ 1.8 แล้วก็ + ทีละ 0.5 ครับ

Comment

1.8
      1.85
      1.90
      1.95 Ultra High T_T ชื่อซะหน้ากลัว กลัวแต๊ป

Comment

ถึงจะเอาแรมเทพๆมาใส่ก็วิ่งไม่ออก เพราะไฟมันน้อยครับ ยากหน่อย บอร์ดนี้ไม่เหมือนพวก 6P ยัดได้ 2.2V แหนะ

Comment

ULTRA HIGH ผมว่าไม่เกิน 2.1 ครับ 2.0กว่าๆเต็มที่ครับ เวลา FULL LODE

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ULTRA HIGH ผมว่าไม่เกิน 2.1 ครับ 2.0กว่าๆเต็มที่ครับ เวลา FULL LODE
            พี่วิกรมาเองเลยอุอุ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
              พี่วิกรมาเองเลยอุอุ
              มีน้อง 2 - 3 คนที่ใช้ ตัวนี้บอกผมมาอีกทีครับ ค่านี้แหละครับที่เป็น FULL แต่ปกติก็น่าจะ 1.95-2.0 ปกตินะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                มีน้อง 2 - 3 คนที่ใช้ ตัวนี้บอกผมมาอีกทีครับ ค่านี้แหละครับที่เป็น FULL แต่ปกติก็น่าจะ 1.95-2.0 ปกตินะครับ
                คือผมกด Cl 4-4-4-12 800 ผ่านเฉยเลยส่งสัยว่าไฟแรมมันจ่ายประมาณเท่าไร
                tRC ของแรมกับบอด์ร AMD มันเคยอะไรหรอครับ เพราะลาก INTEL ไม่ยักกะมี เพราะtRC20 PI 32M เน่าที่19 เลยปรับเป็น 23 ถึงจะผ่าน อ๋อผมปรับไฟแรม ไฮ เองงี้กินไฟน้อยมาก
                Last edited by kidnapped1; 8 Jan 2009, 00:41:13.

Comment

มันก็จ่าจะได้นะครับ KINGTON ที่ผมเคยลอง บัส 800 5-5-5-15 ไฟเดิม บัสเท่าเดิม บางคู่ ก็ลด Cl4 ได้เลยไม่ต้องเพิ่มไฟด้วยครับ บางคู่นะครับ

Comment

พี่วิกร ค่า tRC ใน CPUZ RAM มันคือค่าอะไรหรอครับ

Comment

Working...
                    X