Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมอยู่ดีๆการ์ดจอเหลือ x2 จาก x16

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมอยู่ดีๆการ์ดจอเหลือ x2 จาก x16

ตอนแรกก็ไม่เป็นนะครับอยู่ดีๆก็ลดเหลือ x2 เองเล่นเกมส์แล้วชอบค้างด้วย เป็นเพราะอะไรได้มั่งครับ

ลองถอดมาเเล้วเอายางลบมาขัดดูครับ น่าจะหาย
    ผมก็เคยเป็น เหลือแค่ 1x

Comment

มีการ OC หรือเปล่าครับ ถ้า OC ลงปรับ PCI-E ให้อยู่ประมาณ 103-107 ดูครับ อาจช่วยได้
      ปล. บอร์ด GIGABYTE หรือเปล่าครับ

Comment

ไม่ได้โอเวอร์คล๊อคอะไรเลยครับเดิมๆหมดตามข้างล่าง เดี๋ยวจะลองถอดเอายางลบมาถูดูครับ

Comment

อาจเปนเพราะไวรัส

ผมเคยเปนเหลือ 2x

ลงวินโด้ใหม่หาย - -

Comment

เปนประจำครับ ....ลองถอดแล้วเสียบใหม่แน่นๆ หายแน่นอน คอนเฟริม์ ยางลบ ขัดด้วยนะ

Comment

ยางลบปราบมารครับ ขัดมันเข้าไปแล้วเสียบใหม่ ลองดูครับ

Comment

หายแล้วครับถอดออกมาขัดแล้วเสียบใหม่ x16 เหมือนเดิม ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                X