Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อซีพียูintelที่เป็น4คอร์แต่ผมงงมากเห็นเขาบอกกันว่ามันห่วยจริงไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อซีพียูintelที่เป็น4คอร์แต่ผมงงมากเห็นเขาบอกกันว่ามันห่วยจริงไหมครับ

คือตอนนี้ผมใช้เพนเที่ยม43.0ghzอยู่มันเก่ามากแล้วมีโครงการจะซื้อคอมใหม่อยากเล่นเปน4คอรไปเลยเพราะใช้งานพวกแปลงไฟล์vdoมากกว่าเกมส์ครับแต่มันเกิดติดขัดระหว่าง2ค่ายคืออินเทลกับเอเอมดีผมก็อ่านบอดนี้มาตลอดครับก้เลยโพสถามเลยละกันที่เขาว่าอินเทลใช้งานจริงห่วยกว่าเอเอมดีจริงไหมครับและผลเทสอะไรนั่นอะผมไม่รุ้หรอกมันคืออะไรเทสอะไรแต่ใช้งานจริงอินเทลห่วยกว่าขนาดนั้นเลยหรอครับอย่างกระทุ้นี้ผมก็อ่านๆดูของเอเอมดี4หัวhttp://forums.overclockzone.com/foru...=342140&page=2
    ก้อ่านคอมเม้นแต่ละอันเหนบอกว่าอินเทลใช้งานจริงห่วยผมสรุปประมานัน้นเลยครับ
    ช่วยผมทีครับผมงงมาก อินเทนแรงผลเทสเอเอมดีใช้งานจริงดีกว่าอินเทลงี้อินเทลจะทำออกมาขายทำไม
    พอดีผมใช้อินเทลเลยอิงๆไปทางอินเทลหน่อยนะคับ

ขอโทดคุณดั้งที่หยิบยกเรปมานะครับตัวอย่างเรปนี้ครับทำให้ผมงงมากๆเลยบอกใช้งานงั้นๆ งี้แสดงว่าซีพียูอินเทลคนที่ซื้อไปทุกคนก็ต้องขานมาใช้เอเอมดีแบบนั้นปะครับ
    Originally posted by Drunk View Post
    ถ้าบ้าคะแนนอยากได้เยอะๆ เงินเยอะ ก็ไปเล่น Intel เถอะ คะแนนเยอะ ใช้งานก็งั้นๆ

X4 9850 ของผม คะแนนไม่เยอะหรอกครับ แต่ใช้งานดีกว่า Intel เยอะ

คะแนนน้อยกว่า แต่ใช้งานจริง ดีกว่า Intel มากมาย
    Last edited by typer116; 4 Dec 2008, 13:21:00.

Comment

ช่วยผมหน่อยนะครับ2ยี่ห้อนี้อินเทลห่วยกว่าทุกๆอย่างแต่ดีแค่คะแนนใช่ไหมครับพอดีจะเสียเงินเป็นหมื่นเลยกะวีกพวายหน่อยครับ

Comment

ดูผลทดสอบจริงๆ เอานะ
        นี้เค้าเทสโปรแกรมที่เอาใว้ใช้งานจริง
        และเล่นเกมส์จริง กับ CPU นั้นๆ เอามาเทียบกัน (ไม่ต้องไปดูพวกแบรนมาร์ค หรือ เทส 3Dmark ก็ได้)
        ปล. ตัดข้อความด้วย มันยาวเกินไป

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...0_7.html#sect1
        http://www.tomshardware.com/reviews/...4,1935-17.html

.
        Last edited by TWK.; 4 Dec 2008, 13:33:35.

Comment

อย่าไปฟังคำพูดของพวก มด ปลวด แมลงสาบ ที่เป้นสาวกฝั่งนั้น

Comment

จะคุยกันคงยาวว่าอันไหนดีกว่าด้อยกว่า

โปรแกรมทดสอบ มีไว้วัดความสามารถของอุปกรณ์นั้นๆ (ในที่นี้หมายถึง CPU)

ถ้าโปรแกรมเป็นตัวช่วยในการชี้วัดอะไรไม่ได้ (หมายถึงถ้าคิดว่าคะแนนในการทดสอบไม่มีความหมาย)

งั้นก็ชอบอันไหนเลือกอันนั้นไปเถอะครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              อย่าไปฟังคำพูดของพวก มด ปลวด แมลงสาบ ที่เป้นสาวกฝั่งนั้น

ตามนั้น
              โดยเฉพาะไอ้พวกเทสด้วยความรู้สึก....

อยากจะหัวเราะเป็นภาษารัสเซีย

Comment

ขึ้นอยู่กับงบประมาณครับว่ามีอยู่เท่าไร
                ซื้อให้คุ้มที่สุดในงบประมาณที่มี

Comment

Originally posted by typer116 View Post
                  ขอโทดคุณดั้งที่หยิบยกเรปมานะครับตัวอย่างเรปนี้ครับทำให้ผมงงมากๆเลยบอกใช้งานงั้นๆ งี้แสดงว่าซีพียูอินเทลคนที่ซื้อไปทุกคนก็ต้องขานมาใช้เอเอมดีแบบนั้นปะครับ
                  ถ้า AMD X4 9850 มันใช้งานดีกว่า Intel Pentium4 ก็น่าจะใช่นะครับ

Comment

ยังไงกันครับผมงงตกลงผลเทสนี่มาจากการทดสอบจริงๆหรือนึกเอาๆแล้วเขียนใส่หรอครับ

Comment

อะไรมันก็แรงทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่ว่าความแรงของคุณอยู่ตรงไหน

ถ้า Intel นะ เล่นเกมส์ เฟรมออกมาดีกว่า Intel ซะอีกด้วยซ้ำ

เอามา Encode ไฟล์ต่างๆเร็วกว่าครับ AMD หลับรอ Intel งีบรอ

Intel ลาก Mhz ได้มากกว่า AMD ถึง AMD พลังต่อ Mhz จะสูงแต่เมื่อ Intel ลาก Mhz ได้ดีกว่า

ที่สำคัญนะ Intel ดูหนัง HD ดันใช้พลังประมวลผลน้อยกว่า AMD
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                        อะไรมันก็แรงทั้งนั้นแหละครับ อยู่ที่ว่าความแรงของคุณอยู่ตรงไหน

ถ้า Intel นะ เล่นเกมส์ เฟรมออกมาดีกว่า Intel ซะอีกด้วยซ้ำ

เอามา Encode ไฟล์ต่างๆเร็วกว่าครับ AMD หลับรอ Intel งีบรอ

Intel ลาก Mhz ได้มากกว่า AMD ถึง AMD พลังต่อ Mhz จะสูงแต่เมื่อ Intel ลาก Mhz ได้ดีกว่า

ที่สำคัญนะ Intel ดูหนัง HD ดันใช้พลังประมวลผลน้อยกว่า AMD
                        ไม่รุ้เรื่องเลยผมแต่ประโยคสุดท้ายนี่หมายถึงintelมันใช้พลังน้อยกว่าamdในการดูhdใช่ไหมครับหมายถึงไม่ต่องอออกแรงเยอะประมานี้ปะครับอย่าว่าผมเลยรนะครับ

Comment

4 หัวมันก็แรงไม่ต่างกันมากหรอกครับ อยู่ที่งบคุณจะเอาตัวไหน แค่เอาไป Encode หนัง สบายๆครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                            ตามนั้น
                            โดยเฉพาะไอ้พวกเทสด้วยความรู้สึก....

อยากจะหัวเราะเป็นภาษารัสเซีย
                            +11+ใช้แล้วหล่อ
                            ปล.ใช้อินเทลสับรางแทบไม่ทันครับ

Comment

เป็นเรื่องปกติของทางนั้น ที่ชอบโฆษณาหลอกลวงไม่กล้าพูดความจริง ไม่กล้ายอมรับความจริง

เดี๋ยวคอยดู Phenom II ถ้าออกมาแรงเมื่อไร ไอ้พวกที่บอกว่า"ไม่สนคะแนน" "คะแนนเป็นเพียงตัวเลข" มันจะพูดถึงแต่คะแนนเทสไม่รู้จบ เชื่อดิ

Comment

Working...
                              X