Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุ๊กผมทิ้งไว้ประมาณ10-15นาทีดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุ๊กผมทิ้งไว้ประมาณ10-15นาทีดับครับ

โน๊ตบุ๊กผมทิ้งไว้ประมาณ10-15นาที หน้าจอดับครับ กดปุ่มอะไรก็ติดครับแต่ไฟยังติดแก้ตรงไหนได้ครับ

มันเข้าสู่โหมดสแตนบายอ่ะป่าวครับ ลองไปดูที่ RMB Properties > Screen Saver - Power แล้วมันจะมีให้ปรับอ่ะครับ

Comment

ก้อคงเป็นได้อย่างเด่วแหละคับ

ว่าไปตั้งค่าให้มันปิดหน้าจอ

ลองไปตั้งค่าใหม่ดูนะคับ

เพราะบางทีมันต้องการประหยัดพลังงาน

Comment

ถ้าตั้งค่าให้มันปิดหน้าจอ กดปุ่มอะไรมันจะไม่ติดหรือครับ ต้องกดปุ่มเพาร์เวอร์ปิดเครื่องเลยหรือครับ

Comment

ลองกดปุ่มเปิดเครื่องดูสิครับ
          ถ้าจอดับแล้วไฟที่ปุ่มยังติดอยู่
          แสดงว่ามันเข้าโหมดสแตนบาย
          ให้กดปุ่มเปิดเครื่องครับเพื่อกลับสู่โหมดปกติ

Comment

จขกท คงหมายความว่าเวลาสแตนบายแล้วกลับเข้าwindowไม่ได้ อาการหลับไม่ตื่นต้องปิดเครื่องอย่างเดียวเช่นนี้เกิดจากไดร์เวอร์การ์ดจอครับ แจ้งยี่ห้อและรุ่นมาครับ

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
              จขกท คงหมายความว่าเวลาสแตนบายแล้วกลับเข้าwindowไม่ได้ อาการหลับไม่ตื่นต้องปิดเครื่องอย่างเดียวเช่นนี้เกิดจากไดร์เวอร์การ์ดจอครับ แจ้งยี่ห้อและรุ่นมาครับ
              ใช่แล้วครับกลับเข้าวินโดน์ไม่ได้ครับ ยี่ห้อ acer 5920G t7300 8600m GT 2gb 160 gb hdd ครับ

Comment

xpหรือvistaครับ ถ้าxpให้ใช้169.xxจะไม่มีปัญหา ถ้าvistaแนะนำ178.xx เพราะ180.xxจะหลับแล้วไม่ตื่นแบบนี้

Comment

ใช้วิสต้าครับ เวอร์ชั่นนี้ครับ กดตรงอัพเดทไดเวอร์ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือทำอย่างไรครับช่วยแนะนำหน่อยครับ อัพเดทไดรเวอร์ไม่เป็นครับ
                  Attached Files

Comment

Originally posted by NongAt View Post
                    ใช้วิสต้าครับ เวอร์ชั่นนี้ครับ กดตรงอัพเดทไดเวอร์ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือทำอย่างไรครับช่วยแนะนำหน่อยครับ อัพเดทไดรเวอร์ไม่เป็นครับ
                    เอาโปรแกรม GPU-Z ที่ผมแนบมาเปิดดูแล้วจับภาพมาดูครับ
                    ลบไดร์เวอร์เก่าออกก่อนใน Safemode แล้ว โหลดไดร์เวอร์ใหม่ที่
                    http://www.laptopvideo2go.com/forum/...p?showforum=88
                    Last edited by ok.chok; 20 May 2010, 13:13:16.

Comment

เวอร์ชั่นไหนครับ

Comment

101.38 เหอ~เหอ.... เก่ามากเลยท่าน เอาตัวนี้เลยท่านรับรองแรงกว่าเดิมมากมาย
                        ผมลองเมื่อกี๊เอง เล่นcod5 ลื่นกว่าเดิม และแก้ปัญหาของ180.xxเดิมแล้ว
                        http://www.laptopvideo2go.com/forum/...howtopic=21883

Comment

โหลดเรียบร้อยแล้วครับได้มา 3 ไฟล์ ทำอย่างไรต่อครับ คือผมไม่รู้จริงๆครับว่าติดตั้งอย่างไรครับ ช่วยอธิบายวิธีติดตั้งละเอียดนิดหนึ่งได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
                          Last edited by NongAt; 6 Dec 2008, 09:53:23.

Comment

Originally posted by NongAt View Post
                            โหลดเรียบร้อยแล้วครับได้มา 3 ไฟล์ ทำอย่างไรต่อครับ คือผมไม่รู้จริงๆครับว่าติดตั้งอย่างไรครับ ช่วยอธิบายวิธีติดตั้งละเอียดนิดหนึ่งได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
                            1 ลบไดรเวอร์เก่าออกก่อนโดยลบในsafemode
                            2 ดับเบิลคลิกไฟล์ 180.70 จะเป็นการแตกไฟล์
                            3 นำไฟล์ INF ไปใส่ทับตัวเดิมในโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์ไว้
                            4 เข้าไปหาตัวsetupแล้วติดตั้งซะ
                            ปล. ไอ้เจ้าdriveragentไม่เกี่ยวนะครับ

Comment

เข้าsafemodยังไงครับ

และเข้าไปลบตรงนี้ใช่ไหมครับ แล้วรีสตาร์ท1ครั้ง จากนั้นไปsetupและรีสตาร์อีกครั้ง ผมเข้าใจถูกไหมครับ
                              Last edited by NongAt; 6 Dec 2008, 13:12:25.

Comment

Working...
                              X