Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเปลี่ยน ซีพียูครับ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเปลี่ยน ซีพียูครับ???

ทำไมเวลาเราเปลี่ยนซีพียู ต้องอัพไบออสด้วยอ่ะคับ เช่นบอร์ด ep31-ds3l ใช้ e2180
    จะเปลี่ยนเป็น e7xx ทำไมต้องอัพครับ(แล้วดูตรงไหนครับว่าเวอร์ชั่นไร)
    ขอบคุณครับ

อัพเพื่อให้เมนบอร์ดมันมองเห็นซีพียูรุ่นใหม่ๆ ได้ครับ
    เพราะเมนบอร์ดเวลาซื้อมาบางทีไบออสมันยังเป็นเวอร์ชั่นเก่าอยู่
    ทำให้ใส่ซีพียูแล้วไม่สามารถใชังานได้

ส่วนวิธีดูลองใช้ CPU-Z ก็ได้ครับ

Comment

แหล่มเลย

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
        อัพเพื่อให้เมนบอร์ดมันมองเห็นซีพียูรุ่นใหม่ๆ ได้ครับ
        เพราะเมนบอร์ดเวลาซื้อมาบางทีไบออสมันยังเป็นเวอร์ชั่นเก่าอยู่
        ทำให้ใส่ซีพียูแล้วไม่สามารถใชังานได้

ส่วนวิธีดูลองใช้ CPU-Z ก็ได้ครับ

+อีกข้อ

ว่าง....ไม่มีไรทำ หาเรื่องแต๊บ

Comment

Working...
        X