Announcement

Collapse
No announcement yet.

Desktops Dezember `!!! 2008`

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Desktops Dezember `!!! 2008`

มาโพส รูป Desktop บน Macแท้-macเท่ ของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันครับ
    โพส กันเอยะๆนะครับ โพส spec เครื่องคร่าวๆด้วยก็ดีครับ อิอิ
    อยากเห็นครับ

Comment

นี้ครับ ของผม
      สเปกผมนะครับ สเปกนี้ ราคาไม่แพง ใช้งานเร็วมาก ตอนนี้กะเก็บเงินเปลี่ยน CPU นิดนึง
      แต่อันนี้ก็ลื่นอยู่แล้ว
      OS : iDeneb 10.5.5 -ไดร์เวอร์เยอะดีครับ ลงแล้วไม่มีปัญหา
      CPU : Intel P4 3.0GHz - แจ่ม
      MB : GA P31-DS3L - เจ๋งมากๆ ไม่แพงด้วย ประมาณ2000
      RAM : OCZ DDRII 800 2gx2 =4g ประมาณ3000กว่า เพิ่งถอยมาเลยสวยงาม
      VGA : Winfast PX8500GT 512mb 1440x900
      **เทคนิคการใช้การ์ดจอ รุ่นทีไม่ซับพอต ตอนลงนะครับเสียช่องธรรมดา แต่พอลงเสร็จก่อนปรับขนาด
      ให้เปลี่ยนเปลี่ยน DVI Out แล้วแจ่มเลย อิอิ **
      HDD : SATA 320g,80g IDE 80g - ผมใช้ 320g ลง Mac เพียวๆ ไม่แบ่ง ส่วนHDD อื่น อาจจะลง windows แล้วเอาไว้เก็บข้อมูล ไม่อยากให้อะไรที่เกี่ยวกับ windows มาอยู่ใน mac ครับงั้นปัญหาเยอะ
      CD-ROM : Asus DVD-RW IDE
      LAN : USB Adapter Belkin F5D8053 (N)- อันนี้กว่าจะหาDriver ได้ ต้องนั่งแปลอังกฤษ ตอบเมลไปมา กับคนต่างชาติ จนมึนหลายวัน แต่ตัวนี้เร็วมากๆๆๆ เล่นเน็ทลื่นเลย

ใช้มาพักนึงแล้วครับ ส่วนตัว ชอบมากๆๆๆๆ สาเหตุที่ใช้เพราะ
      1.ไม่มีตังซื้อของแท้55+แพงจัดแต่ปีหน้าอาจจะซื้อ imac หรือ mac book ซักตัว
      2.เบื่อ Windows มากๆ ปัญหาเยอะมากๆๆๆๆๆ ลงบ่อยน่าเบื่อ ใช้ไปนานๆเครื่องอืด
      3.ต้องใช้โปรแกรม Logic 8 เพื่อเรียนครับ ทำเพลงๆ ดีกว่าโปรแกรมทำเพลงของwindows 10เท่า ใช้ครั้งแรกติดใช้เลย Latancy ต่ำมากๆๆๆ สุดหยอดเลย
      4.ชอบระบบการทำงานครับ การประมวลผล ทำได้ยอดเยียม แล้วก็ สวยงาม กราฟฟิกแจ่ม

ก็ประมาณนี้ละครับ อิอิ
      Attached Files

Comment

รูปไม่ชัดซะงั้น เวลาถ่ายรูปกด Alt+Shift+3 นะครับ

แอบเห็นเครื่องของท่าน tongov74 มี Call of Duty 4 ด้วย หุหุ ผมยังโหลดไม่เสร็จ อยากเล่นมากๆ
        เห้นเค้าบอกว่ากราฟฟิก เจ๋งจริง

Comment

อ่ะแจมด้วย ช่วงนี้งานสุมหัว COD ผมยังไม่มีเวลาเล่นเลย

แถม
          http://www.wallcoo.net/1440x900/1440..._03/index.html
          เผื่อใครอยากได้
          Last edited by Kho_t_de; 4 Dec 2008, 20:25:10.

Comment

โห http://www.wallcoo.net/1440x900/1440..._03/index.html
            เว็บนี้ สุนัข เยอะมากๆ สุดหยอดเลยครับ ท่าทาง่านKho_t_de จะชอบมาก หึหึ

Comment

ชอบทั้งหมาทั้งแมวครับ

Comment

CPU: AMD Athon64 3500+ 2.2 GHz
                Mainboard: ASUS M2V
                Ram: 512GBX2 Kingston DDR2 800
                HDD: Seagate 80 GB (SATA) + Seagate 40 GB (IDE)
                VGA: XFX GeForce 8600GTXXX
                Optical Drive: LG DVD±RW (IDE)
                Mouse/Keyboard: Logitech/Pleomax Samsung
                Monitor: LG FLATRON W2252TQ "22 10000:1
                Case: Delux
                Supply: Enermax 450 watt

Comment

MBA 1st-gen

Comment

นี้ก็ mac ครับ

Comment

เอาไปซักหน่อย

Comment

แจมด้วยคน หน้าจอเดิมๆครับไม่ค่อยไำด้เปลี่ยนอะไร

Comment

ขแจมด้วยครับ

NMBP ครับ

Comment

Originally posted by stormbringer View Post
                            ลง Theme ไงครับท่าน พอดีผมโหลด Theme มาไว้ในเครื่องแล้วไม่รู้วิธีลงนะท่าน รบกวนช่วยบอกวิธีลงหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ท่านข้าง บน เป็น windows หรอครับ

Comment

Working...
                              X