Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฺBenq E220HD V.S Samsung T220 สงคราม LCD 22นิ้ว ถ้าเป็นคุณจะเลือกรุ่นไหน..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฺBenq E220HD V.S Samsung T220 สงคราม LCD 22นิ้ว ถ้าเป็นคุณจะเลือกรุ่นไหน..

Benq E220HD
    ข้อดี Full HD (1920*1080) ดูหนังไม่เต็มจอ
    ข้อด้อย contract 1000:1 กับ response 5 ms
    ราคา XXXX

Samsung T220
    ข้อดี response 2 ms กับ contract 2000:1
    ข้อด้อย ไม่เป็น Full HD ดูหนัง
    ราคา 6790

ผมเลือก T2200HD ครับ เพราะ E220HD ไม่ได้นำเข้า
    นำเข้าแต่ E220HDA ซี่งไม่มีพอร์ทเชื่อต่อแบบดิจิตอล
    แล้วผมก็สอย T2200HD มาแล้ว 2 ตัวซะด้วยครับ แหล่ม อิอิ 5690.-
    T2200HD มันไม่ใช่ 22 นิ้วนะครับ มันเป็น 21.5 นิ้ว เล็กกว่า T220
    ผมเน้นดูหนังด้วยง่ะ

ความละเอียดหน้าจอ
    T2200HD 2,073,600 พิกเซล
    ส่วน T220 1,764,000 พิกเซล

ความละเอียดที่มากกว่าในขนาดจอที่เล็กกว่า ภาพจะเนียนกว่าเพราะขนาดของจุดพิกเซล จะเล็กกว่าไปด้วย
    ฟามเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

T2200HD ดูหนังเต็มจอครับ ซื้อรุ่นนี้เพราะชอบดูหนัง

Comment

Originally posted by amcrew View Post
        ผมเลือก T2200HD ครับ เพราะ E220HD ไม่ได้นำเข้า
        นำเข้าแต่ E220HDA ซี่งไม่มีพอร์ทเชื่อต่อแบบดิจิตอล
        แล้วผมก็สอย T2200HD มาแล้ว 2 ตัวซะด้วยครับ แหล่ม อิอิ 5690.-
        T2200HD มันไม่ใช่ 22 นิ้วนะครับ มันเป็น 21.5 นิ้ว เล็กกว่า T220
        ผมเน้นดูหนังด้วยง่ะ

ความละเอียดหน้าจอ
        T2200HD 2,073,600 พิกเซล
        ส่วน T220 1,764,000 พิกเซล

ความละเอียดที่มากกว่าในขนาดจอที่เล็กกว่า ภาพจะเนียนกว่าเพราะขนาดของจุดพิกเซล จะเล็กกว่าไปด้วย
        ฟามเห็นส่วนตัวนะครับ
        5690บาท ซื้อที่ไหนอ่ะท่าน

Comment

ทำไมต้องสงคราม อ่ะไม่ชอบสงคราม

แค่นี้ ยังสงครามไม่พออีกเหร่อ

ป.ล. เราเลือก ซัมซัง T220 ละกัน แต่ราคาเค้าก็ต่างกันพอควรนะ
          ป.ง. แต่ก็ยังไม่มีตังค์ซื้อ หุหุ

Comment

ตึกคอมศรีราชาครับ ตัวแรกสอยมา 5690 บาท พอไปสอยตัวที่2เค้าลดให้อีก40บาท เหลือ 5650 บาท อิอิ

Comment

มีเงิน สอย TV แม่มเลยครับ

Comment

IT City ลองโทรไปถามดูว่ามีของป่าว

Comment

16:9 คับ

Comment

ดูหนังดู LCD TV ครับ สบายกว่าเยอะ
                    ผมเอา T220 เพราะไม่ค่อยได้ดูหนังตอนเล่นคอม

Comment

Originally posted by DMZ View Post
                      ดูหนังดู LCD TV ครับ สบายกว่าเยอะ
                      ผมเอา T220 เพราะไม่ค่อยได้ดูหนังตอนเล่นคอม
                      LCD TV ความละเอียดภาพยัง***ง จาก LCD Monitor ในขนาดที่เท่ากันครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                        ตึกคอมศรีราชาครับ ตัวแรกสอยมา 5690 บาท พอไปสอยตัวที่2เค้าลดให้อีก40บาท เหลือ 5650 บาท อิอิ
                        อยู่แถวไหนอะไปไม่ถูก

Comment

LCD TV ความละเอียดภาพยัง******ง จาก LCD Monitor ในขนาดที่เท่ากันครับ
                          ผมนั่งดูไกลๆอ่ะครับ หมายถึงมันนั่งสบายกว่า จอใหญ่กว่า

Comment

Originally posted by DMZ View Post
                            ผมนั่งดูไกลๆอ่ะครับ หมายถึงมันนั่งสบายกว่า จอใหญ่กว่า
                            จอใหญ่มันแพง

Comment

Originally posted by Ajuiy View Post
                              จอใหญ่มันแพง
                              555+

จอใหญ่ภาพไม่ละเอียดนั่งไกล+แพง สะดวก อืมๆ

จอเล็กภาพละเอียดนั่งไกล้ๆ ในราคาที่จอใหญ่ซื้อได้ 10 ตัว

Comment

Working...
                              X