Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ เจอ 22"+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ เจอ 22"+

ก้อสงสัยอยู่เหมือนกันคับเพราะอ่านมาก้อหลายกระทู้แต่ไม่เจอคำตอบซักทีขอแบบเน้นๆเลยเนอะ

ถ้าเกิดเราใช้9800GTX+ ไม่ OC นะคับ กับจอ 22" 26" เล่นเกมส์ จะมีปัญหาเรื่องของภาพรึป่าวคับ แบบว่าภาพกระตุก ภาพไม่สวย ภาพแตก ภาพฯลฯ

หรือว่าควรเปลี่ยนไปเล่นการ์ดรุ่นใหญ่ขึ้นเช่น4870

ตั้งผิดหมวดซะแร้วม่ะกี้ไปตั้งห้องฮาร์ดแวร์มาขอโต๊ดจิงๆ

จอ22 เลยหรอะ -*- ผม ใช้9800GTX+ เหมือนกาน เล่นเกม อาจจะกระตุกบ้าง บางเกมเท่านั้น แต่ก็ไม่กระตุกเท่าไหร่หรอก ถ้าไม่เปิดเยอะ ระวังร้อน น่าอิอิ

Comment

8600 เล่นบน 40" ยังเล่นได้สบาย
      ส่วน 9800GTX+ +22" ผมก็ใช้อยู่ครับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรแม้แต่นิดเดียว

Comment

คิดว่าปรับรายละเอียดดีๆน่าจะไม่มีปัญหานะครับ

Comment

22" เปิดสุดได้แทบทุกเกม ถ้าปิด AA หรือ เปิดนิดๆนะ ยกเว้น Crysis จริงๆก็เปิดสุดๆได้ล่ะ ถ้าเล่นไหว บางฉากนี้กระตุกอย่างแรง อิอิ

Comment

แค่พัน*พันหกกว่าๆ

สบายครับ แรมตั้งเยอะแยะ ของผม G80 320 เมก ยั่งวิ่งฉิวเลย (แต่ต้องปิด AA นะ)

Comment

ไxว Lปa่ว ครัu GF เล่นจอใหญ่ๆ - -*

Comment

ป๋มใช้His IceQ Turbo HD4670 กับ Samsung T220 ไม่มีปัญหา ครับ
                ประหยัดไฟทั้งการ์ดจอและจอ อิอิ

Comment

ไม่มีปัญหาครับผม ใช้อยู่ ลื่นทุกเกม อิอิ

Comment

มาอีก 1 เสียงลื่นไหลสบายทุกเกมยกเว้นไคซิส ^^

Comment

Working...
                    X