Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับการบู๊ตหลังลงวินโดว์เสร็ตค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับการบู๊ตหลังลงวินโดว์เสร็ตค่ะ

คือลงวินโดว์ถึงตอนที่ copy ไฟล์เสร็จแล้วอ่ะค่ะ(จอฟ้า)
    แล้วมันรีเครื่อง1ครั้งใช่มั๊ยค่ะ
    เสร็จแล้วพอถึงหน้าตอนที่มันบอกว่า press any key to boot from CD....
    หนูก็รอมันไปเรื่อยๆ ถ้ามันเป็นปรกติมันจะผ่านไปเองแล้วไปสู่หน้าจอลงวินโดว์ใช่มั๊ยค่ะ
    แต่ของหนูไม่ค้างไปเฉยๆ แล้วมีอักษรสีแปลกๆ ขึ้นแซมออกมา เหมือนมันค้าง
    ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ดูแล้วก็ไม่หาย
    ตอนนี้ใช้ ลีนูกซ์ แบบ ไช้จากแผ่นอยู่ (ของเค้าดีจิงๆ)
    ขอความกรุณาช่วยแก้ใขให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

น่าจะเป็นที่ HDD นะครับลองตรวจสอบดู

Comment

เช็คฮาร์ดดิส เช็คแรมดูคับ ถอดออกมาทำความสะอาดดูบ้างก็ดีคับ ตรวจสอบอุปกรณืที่ต่อพ่วงคับให้เสียบให้แน่นคับ

Comment

ก้อคงเป็นอย่างที่ข้างบนเบอกอะคับ อิอิ

Comment

check harddisk กับ แรม ดูครับ แต่คิดว่าน่าจะเป้นที่ harddisk มากกว่า

Comment

Working...
          X