Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>Help ME!!! AOC 22" OSD LOCKED

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >>Help ME!!! AOC 22" OSD LOCKED

อยู่ๆ มันก็ขึ้น OSD LOCKED คับ เวลากดปุ่ม menu (ทุกปุ่มเลย ยกเว้นปุ่มเลือก สาย DVI D-SUB)

ช่วยหน่อยครับ -*-

แก้ได้แล้วครับ

-*-

เพื่อคนที่อาจจะเจอเหมือนผมนะ

ให้ กด ปุม่ซ้าย + ปุ่มขวาข้างไว้
    หรือ ซ้าย + power ข้างไว้
    หรือ ขวา + power ข้างไว้
    หรือ power + ซ้าย ข้างไว้
    สุดท้าย (ผมคิดว่านะจะอันนี้) กดให้จอมันปิดไปก่อน แล้วเปิดใหม่ ช่วงที่มันขึ้น AOC ให้ กดซ้าย + ขวาข้างไว้

Comment

>.< ที่บอกว่า ข้างไว้ ตรงนี้หมายความว่าให้กดปุ่มที่บอก ค้าง เอาไว้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

เป็นอย่างงี้ นี้เอง

อืมมม

สดชื่น

Comment

ไม่ได้ปรับอะไรมันมากครับ เลยไม่เจอปัญหา ^_^
          แต่ก็ขอบคุณที่มาบอกเล่า กัน

Comment

จดๆ

Comment

ดูๆๆ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                จดๆ
                เอาๆ คนใช้จดๆ

Comment

เอามาจากคู่มือครับผม
                  ต้องการล็อกกด ซ้าย ค้างไว้แล้ว ปิด จอ
                  ต้องการปลดล็อกกด ซ้าย ค้างไว้แล้ว เปิด จอ
                  เวลาตั้งจนดีแล้วก็ล็อกไว้กันมือไปโดนนะครับ

Comment

ผมลองทำแล้วก็ไม่ได้แฮะ รุ่น2243fw

Comment

Originally posted by errercode View Post
                      เอามาจากคู่มือครับผม
                      ต้องการล็อกกด ซ้าย ค้างไว้แล้ว ปิด จอ
                      ต้องการปลดล็อกกด ซ้าย ค้างไว้แล้ว เปิด จอ
                      เวลาตั้งจนดีแล้วก็ล็อกไว้กันมือไปโดนนะครับ
                      IF23 เลยครับแบบนี้

Comment

เพิ่งเจอกระทู้ พอดีเป็นเหมือนกันลองทำตามดูแล้วยังแก้ไม่ได้ครับ รุ่น e2243Fw

Comment

อ่านคู่มือสิครับ ... RTFM

Comment

กดปิดจอไปก่อน คับ
                            ต้องการปลดล็อกกด ซ้าย ค้างไว้แล้วกดปุ่ม เปิด จอ มันจะมีตัวหนังสือ ขึ้นมา ว่า AOC แต่จอเราจะยังไม่ติดขึ้นมานะคับ
                            ต้องการล็อก ทำซ้ำอีกรอบ
                            ต้องเปิดคอมใว้ด้วยนะ
                            Last edited by suksanwong; 15 May 2014, 12:55:21.

Comment

Working...
                            X