Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Vista โหลดบิตช้าลง ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Vista โหลดบิตช้าลง ???

เล่นเน็ตหอครับ ปกติมันจะวิ่งประมาณ 115k/sec. ในการเล่น Win Xp ครับ
    ตอนนี้ซื้อเครื่องมาใหม่แล้ว ลง Vista 32 Bit วิ่งอยู่ที่ 20-54k/sec.

ซึ่งไฟล์ที่มีคนปล่อยเยอะมากกกกกกกกกกกที่สุดครับ ลองหมดแล้ว

ไม่ทราบว่าต้องไปปลดล็อกตรงไหนบ้างครับ เหมือน Vista มันกันไว้ให้เราใช้เน็ตในการโหลดไว้นิดเดียว ซึ่งตอนนี้ผมไปเปิด แก้จาก 20% เป็น 0 ของแบรนวิตแล้วครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนเป็นกันบ้างไหม

เหมือนกับว่าผมจะสามารถรับไฟล์เฉพาะคนที่ใช้วิสต้าเหมือนกันเลย จากการเดาอ่าครับ ขอบคุณมาครับ

ที่ผมลองใช้นะ รู้สึกว่าแรงกระฉูดกว่าxpดดยไม่ต้องปรับแต่งค่าอะไร - -*

แต่ตอนนี้ใช้ 64บิทอยู่คับ แจ่มสุดยอด

Comment

tcp limit for vista ครับ

google ช่วยท่านได้

Comment

ลองปิด UAC สิครับ เปิดไว้หรือป่าว ^^ เห็นเขาว่ากันว่า เกี่ยวกับ UAC
        ส่วนตัวผมใช้ vista x64 นะ

Comment

ไม่เกี่ยวอ่ะครับ แต่เน็ตหอ ก็เป็นแบบนี้ละครับ ลองใช้ไปเรื่อยๆหรือถอดสาย lan ออกแล้วเสียบใหม่ หรือดูว่าเราอัพเดทวินโดวอยู่หรือป่าว (แนะนำอัพเดทให้ครบก่อน)

Comment

โหลดบิตเกี่ยวกับOSด้วยเหรอพึ่งรู้ ผมก็ใช้ไม่เห็นจะช้าเลย
            ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้XPแล้วเร็วกว่านี้สงสัยจะUser Error หรือไม่ก็เป็นที่ผมใช้amd
            แต่ช้าก็สมควรแล้วคับ ของส่วนรวมดัน.....มาโหลดบิต

Last edited by amstel; 11 Dec 2008, 02:07:57.

Comment

Originally posted by amstel View Post
              โหลดบิตเกี่ยวกับOSด้วยเหรอพึ่งรู้ ผมก็ใช้ไม่เห็นจะช้าเลย
              ถ้าผมเปลี่ยนไปใช้XPแล้วเร็วกว่านี้สงสัยจะUser Error หรือไม่ก็เป็นที่ผมใช้amd
              แต่ช้าก็สมควรแล้วคับ ของส่วนรวมดัน.....มาโหลดบิต

ค. ครับ

Comment

ผมก็ใช้64bit
                พี่ครับที่ใช้64bit เปนเหมือนผมป่าวครับ มีดปรแกรมไฟล์ 2 อัน อันนึงเปน x86 อ่ะ ใช่ป่าว

Comment

ผมใช้ทั้ง2osมันก็โหลดเร็วพอๆกัน

Comment

เล่น2 OS ดูซิครับ ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่คือ วิสต้ากับลีนุกซ์ โดยตอนกลางวันเล่นวิสต้า ส่วนกลางคืน ลีนุกซ์ เอาไว้โหลดบิตครับ เร็วปรืดเลยไม่มีตก

Comment

เนตหอหรอ แสดงว่าช่วงหลังอาจเปนไปได้ว่ามีคนโหลดอยู่เหมือนกับคุณ เขาเรยดึงแบนวิทไป อิอิ

เนตหอทำใจหน่อยอิอิ

Comment

พี่ชลนิเอง อิอิ

Comment

ไม่ น่า จะ เกี่ยว น่ะ
                          ของ ผม โหลด ได้ เท่า เดิม ลอง ดู แล้ว

Comment

xp หรือ vista ผมลงหมดหลายเวอร์ชั่นเลย โหลดบิทได้เท่ากันครับ
                            ถ้าเน็ตหอ ไม่น่าจะเสถียรอยุ่แล้ว คนใช้ทั้งหอหรือป่าวครับ นี่ผมเล่นบ้านนะ มันพอๆกันแหล่ะ หุหุ

Comment

Working...
                            X