Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องRamหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องRamหน่อยครับ

Ram ddr3 2จิกนี่
    คุณภาพเท่า
    DDR2 กี่จิกครับ

Originally posted by kanllable View Post
    Ram ddr3 2จิกนี่
    คุณภาพเท่า
    DDR2 กี่จิกครับ

การ์ดจอมันวัดกันแบบนี้แล้วหรือ??

คนส่วนใหญ่ยังเข้าใจผิดนะครับ ว่าจะแรงขึ้นนี้ต้องวัดแรม
    จริงๆแล้วผิดถนัดเลยครับ แรมไม่ใช่สิ่งแรกที่จะเปรียบเทียบการ์ดจอ

ชิป GPU ต่างหากล่ะที่สมควรดูอันดับแรกครับ

สมมุติถ้าให้ FX5200 แรม DDR2 ซัก 2048 MB ก็คงจะสู้ 8500GT DDR2 512MB ไม่ได้

จริงๆแล้วควรดูที่ชิป GPU อันดับแรกครับ
    แล้วก็ดู SP แล้วก็ดู Bit แล้วก็ Ram ตามลำดับ

หรือง่า่ยๆ ดูผลทดสอบง่ายสุด

ปล.ตามนั้น

Comment

Working...
    X