Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว ไม่มีภาษาไทยทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว ไม่มีภาษาไทยทำไงครับ

ทำไงดี พิมพ์ได้แต่ภาษาอังกฤษ

ไปที่ Control Panel แล้วต่อด้วย Regional and Language Options

เลือก ช่องล่างเป็น ไทย เสร็จแล้ว Restart 1 รอบ ครับ
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

http://www.com-th.net/

ไปหาอ่านเว็บนี้นะ มีทุกอย่างที่ควรรู้

Comment

ใส่แผ่น windows ด้วยนะ

Comment

ตามนี้เลย

Comment

เเหม่ตอบกันหมดเเล้ว เเล้วนี้เราจะตอบไรดีอะเนี้ยยเอาเป็นถ้าจะเปลี่ยน Key ที่เปลี่ยนภาษาก็ตรงนี้ละกันครับ

Comment

ขอบคุณครับบบบบบทุกคนเวปนี้มีคนใจดีเยอะจัง

Comment

ความรู้4ปีที่แล้วคับ

หามาให้อ่านเล่น

Comment

Working...
                X