Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยคัรบคอมผมสิ้นอายุไขหรือยัง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยคัรบคอมผมสิ้นอายุไขหรือยัง?

คือเครื่องผมนั้นใช้มาตั้งแต่ ม.3 จนตอนนี้ผมปีสอง
    จะขึ้นปีสามแล้วครับ สเป็คคร่าวๆดังนี้

P4 2.66 (ตัวก่อนหน้า Prescott)
    Ram DDR 512MB PC2700
    HDD 80GB ATA
    VGA Geforce 6600 256mb (ตัวนี้ใส่เพิ่มทีหลัง)

ซึ่งตอนนี้มันช้ากว่า Macbook อีกครับผมเลยถอดเก็บแล้วเอา
    Macbook มาต่อจอต่อเมาท์ คีบอร์ด ใช้แทนไปก่อน แต่ก็นะ
    ทำงานก็เร็วดี แต่เล่นเกมส์ไมไ่ด้เรื่องเลยครับเพราะ vga มัน GMA950
    ก็เลยอยากถามว่า ถ้ามีงบซัก 25,000 บาท เอาแค่เครื่องอย่างเดียว
    ไม่เอาจอ และอื่นๆ จะได้สเป็คประมาณไหน ที่ต้องมาตั้งในห้อง
    Intel แทนห้องจัดสเป็คเพราะว่า อยากทราบด้วยว่า Intel สมัยนี้เค้า
    ไปไกลถึงไหนแล้วครับ จากเครื่องเก่าของผม แล้วคุ้มค่าไหมครับที่จะเปลี่ยน
    ผมเก็บเงินเอง 15,000 อีก 10,000 แม่ผมช่วยออกน่ะครับ

อยากได้ใว้เล่นเกมส์ รองมาก็ทำงาน เล่นเน็ทโหลดบิท ธรรมดา
    Last edited by Sundaysep; 5 Dec 2008, 14:40:27. Reason: เพิ่มรายละเอียด

ขอ intel งบ 25000 ไม่รวมจอช่วยจัดหน่อยท่าน

Comment

Working...
    X