Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ จ่ายค่าเนต2Mbps เพื่อมาเล่นเกม แต่กลับโดน Block

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ จ่ายค่าเนต2Mbps เพื่อมาเล่นเกม แต่กลับโดน Block

อุตส่าห์จ่ายเงินไปแต่กลับโดน block ไม่ให้เล่นเกมออนไลท์ซะงั้น แถมเปิดโหลดแบบ Direct ก็โดน Block จนเหลือแค่ 13Kbps จะแก้Block ยังไงหรอครับ รู้สึกเซ็งมากๆ จ่ายเงินในราคา2Mbps เพิ่อเล่นแค่เว็บธรรมดา มันช่างคุ้มจริงๆ

PS. ถ้าจะบอกว่า ให้เปลี่ยนที่พัก เนต / เลิกเล่นเกม กรุณาอย่าตอบนะครับ มันเป็นสิทธิของผม ตอนผมจ่ายเงินไม่มีบอกเลยว่าBlock โน่น Block นี่ Block bit ยังพอว่า ผมเข้าใจ แต่Block เกม Block direct download นี่สิ มันเกินไปสำหรับผม

Status : อารมย์เสียมากๆ เงินโผมมมมมมมมมมม T-T
    Last edited by makeithard; 5 Dec 2008, 15:41:12.

งั้นก็คุยกะเจ้าของหอครับ
    หอผมไม่ได้บล็อคอะไรเลย
    มีคนโหลดบิทจนเล่นอะไรไม่ได้ มาอยู่ด้วยกันมั้ยล่ะ เรวดี ซอย 8 อิ อิ
    อย่าโกรธกันนะ ไม่รู้ทางช่วยจริงๆ
    บล็อคบิทก็ไม่น่าจะบล็อคเกมส์เลย
    ทางหอต้องเล่นเนทสัก 3 เส้นครับ
    1.เกมส์
    2.บิท
    3.อินเตอร์เนต
    ไม่งั้นก็ต้องทำใจ http หรือเล่นเวปอย่างเดียวปายยย

Comment

มันก็เกินไปนิดนึงที่บล็อคเกมหรือDirect dowload ลองคุยกะเจ้าของหอดูครับเพราะเล่นเกมออนไลน์เนี่่ยมันไม่ได้กินแบนวิธอะไรมากมาย

Comment

จ่ายเยอะขนาดนั้น น่าจะได้สายส่วนตัวนะครับ ไม่น่าได้แชร์เน็ตเลย
        คงต้องไปคุยกับเจ้าของแล้วละครับแบบนี้

Comment

โทร 1300

Comment

ไม่ได้อยู่หออ่ะครับ อยู่คอนโดที่เมืองทอง รู้สึกเซงมากๆเลย เล่นได้แค่2เกมคือ Navy Field กับ Pangya อันโด่งดังของเมืองไทย(สงสัยเกมนี้เจ้าของคงเล่น) เซงจริงๆๆๆๆๆๆ T-T

Comment

คอนโด ก็ขอโทรสับ สิครับ
              แล้วค่อยไปขอ Adsl อีกที

Comment

อยู่คอนโด ก็ ขอสายส่วนตัวเลยคับ

Comment

>.< ของผม 512MB ( D 50kbps U 30kbps ) เดือนละตั้ง 400 บาท

ทางแก้ ก็คือลองคุยกะเจ้าของหอครับ ถามถึงสาเหตุว่าทำไมถึงบล๊อกไว้ แล้วขอปลดได้ไหม
                  ถ้าได้คำตอบไม่ดี ก็ทำใจครับ ( ถ้ามีใช้ขั้นต่ำกี่เดือนๆ อันนี้ก็เศร้ากันไปครับ )

Comment

ท่านที่บอกว่าให้ขอสายส่วนตัว+adsl ก็น่าสน แต่ผมอยากใช้wi-fi ของที่นี่ เพราะสัญญาณมันกระจายแทบจะทุกที่ในเมืองทองเลย แบบว่าสะดวกสบายดี แต่ก็นะ สงสัยคงต้องเลือกสักอย่าง T-T
                    ขอบคุณทุกท่านนะครับ ^-^

Comment

ยอมจ่ายเพิ่มอีกนิด เช่า proxy มาใช้ครับ เดือนละ 150 บาท

Comment

Working...
                      X