Announcement

Collapse
No announcement yet.

Assassin's Creed ทำไมเล่นย๊ากยาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Assassin's Creed ทำไมเล่นย๊ากยาก

วันนี้เพิ่งลง แล้วลองเล่นดู (ฉากคุยแมร่งคุยกันนานจิง)

อยากรู้วิธีต่อสู้อ่ะครับ มานฟันมา ผมกันได้มั่งไม่ได้มั่ง กดยาก ไม่รู้กดยังไง เลยกดมั่วๆ คลิ๊กๆๆไป

ช่วยบอกวิธีกดทีครับ โจมตี ป้องกันไรงี้ ผมกดแต่สเปคบา แล้วคลิ๊กๆๆ (มั่วอ่ะเหอๆ)

สู้ทีเลือดเกือบหมด นี่ยังเล่นไม่ถึงไหนเลย แค่ตอนที่มานให้สู้ครั้งแรกเอง วิ่งหนีไรไม่รุ

บอกหน่อยๆครับ อิอิ ขอยคุงครับ

หน้าปราสาทมีลานtrainingอยู่ ทดลองแต่ละท่าให้ชำนาญแล้วต่อยลุยครับผม แรกๆก็มีแต่ฟันนั่นแหละ

Comment

MOUSE 1 โจมตี Mouse 2 ป้องกัน ครับ

เล่นไม่ยากหรอก ง่ายกว่าบางเกมอีกมั้ง แต่ Dialog มันเยอะ จนน่ารำคาญ

ดู OBJECT ใน Map ได้โดยกด TAB ครับ จะมีบอกว่าให้ไปไหน

ตัวละครจะมีความสามารถเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ หลังจากทำ Mission ลอกสังหาร Boss แต่ละ Map ด้วยนะครับ

ตัวเกมไม่ยากนะ แต่คงไม่เหมาะกับ USER บางประเภท

Comment

ยากตรงไหนหว่า ง่ายมากมาย เกมแนวนี้ผมยิ่งชอบอยู่ด้วย

ทำตาม rep2 ครับ ไปฝึกที่ training ก่อน

Comment

ขอบคุณครับบบบบบ เดวไปฝึกเลย ผมไม่รู้อ่ะ ผมวิ่งไปลุยเลยเหอะๆ

Comment

ผมใช้จอย Xbox 360 for windowเล่นอะ
            หนุกมากมายเกมส์นี้

Comment

สนุกดีน่ะครับ เกมส์นี้อะ

Comment

เกมส์นี้ อาศัยการต่อสู้ ชิงจัวหวะกันคับ รอมันเข้ามาโ๗มตีแล้วเราโต้กลับ เท่านั้น

Comment

แรกๆตื่นตาตื่นใจกับความสวยของฉาก
                  เล่นไปประมาณ 3 ชม. ทำไมมันมีอะไรแต่เดิมๆฟะ
                  ให้ทำนู่นทำนี่ ไม่หลากหลายเลย
                  ตอนนี้ชักเบื่อแล้วครับ

ฉากพูดก็ข้ามไม่ได้ (ออกแนวเซ็ง)

Comment

แค่ตอนเริ่มต้นตรงที่แนะนำวิธีเล่นที่ให้เดินผ่านขบวนคนแบกไหไม่ให้ไหตก ผมก็ไม่ผ่านแล้วครับ พยามตั้งหลายทีก็ไม่ผ่าน เลยไม่ได้เล่นจ้อย ลองตั้งแต่เกมออกใหม่จนป่านนี้เลยครับ หุ ๆๆๆ

Comment

เล่นไปสักพักมันจะเก่งเทพเลยครับ พอได้ไอ้ท่าหลบแล้วสวนกลับนี้ ทหารเป็นกองทับมันก็ฆ่าได้หมดครับ

Comment

เล่นไปนานๆ มันดูจืดๆ นะ

Comment

มันโคตรๆ ง่ายมาย

Comment

Working...
                          X