Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเป็นอะไรช่วยดูทีครับ !!!~*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเป็นอะไรช่วยดูทีครับ !!!~*

วันนี้ตอนเช้าผมลองเปิดคอมพิวเตอร์ดูึีครับ

อยู่ดีๆมันก็ค้าง ผมเลยลอง Restart ใหม่ 1 รอบ

คราวนี้มัน Run window แล้วค้างเลย

ผมลอง Re อีกทีมันก็ค้าง

แล้ววันนี้ผมเปิดอีกทีตอนเย็นเปิดทีนี้ ไม่มีหน้า BIOS เลย จอดำ

ไม่รันเข้าวินโดว์

พอผมลงวินโดว์ใหม่ ก็ค้างที่ 35 min ตลอดเลย

ลองแผ่นไหนๆก็เหมือนกัน

ทำไงดีครับ

ตะกี้ผมลองเปลี่ยนสาย HDD และตัว HDD แล้วก็เป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ

M/B ผม P5Q-Pro

HDD ผม SEAGATE SATA I เองครับ

เกี่ยวไหมที่ M/B ไม่รองรับ HDD SATA I

ลองตรวจสอบสาย ฮาร์ดเเละทำความสะอาดเเรมดูครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
      ลองตรวจสอบสาย ฮาร์ดเเละทำความสะอาดเเรมดูครับ
      ตรวจแล้วครับ

ทำความสะอาดแรมแล้วก็เป็นเหมือนเดิม

Comment

mainboard มีโอกาส....

Comment

เกี่ยวไหมที่ M/B ไม่รองรับ HDD SATA I

ไม่เกี่ยวครับ
          บางท่าน hdd seagate sataII ไม่ถอดจั๊มเปอร์ไม่เห็นเป็นไร
          พุ่งประเด็นไปบอร์ดโล้ดดด

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
            mainboard มีโอกาส....
            อาจจะใช่ครับ

ตอนแรกที่ผมซื้อมานั้นผมประกอบเสร็จ

แล้วเปิดคอม

"ค้าง"

แล้วอีก 1 อาทิตย์ค่อยแก้ แล้วหาย

พอมะวาน

ก็เป็นอีก

เซ็ง

Comment

ถึงตอนนี้ยังแก้ไม่ได้เลยอ่ะครับ

ลองซื้อ HDD STAT II มาแล้ว

ช่วยด้วยครับ!!!~*

Comment

Working...
              X