Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTA 4 เกมส์ดีที่เล่นจบก็เหมือนดูหนังดีเรื่องนึง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GTA 4 เกมส์ดีที่เล่นจบก็เหมือนดูหนังดีเรื่องนึง

GTA 4 พอดีเล่นของ V PS3 มา เนื้อเรื่องบางส่วนติดตรงไหนถามได้ครับ^^

สำหรับสาวกเกมนี้ ขอแนะนำให้ท่านเล่นภาระกิจเนื้อเรื่อง ให้จบครับ แล้วท่านจะรู้ว่า มันยอดเยี่ยมแค่ไหน

คำแนะนำสำหรับท่านที่ ทำภารกิจเนื้อเรื่อง ให้ ทำความ สนิทสนมกับตัวละครในเกม ไว้ครับ จะมีประโยชน์ในการเล่นภารกิจอยู่มากทีเดียว

หลังจ่ากนั้นก็มีภารกิจย่อยๆ ให้ทำอีกเยอะ สนุกได้อีกนานครับ

ที่ขาดไม่ได้คือ ระบบ MultiPlayer สุดมันส์

ขอให้ทุกท่านสนุกกับ GTA 4 ครับ

GTA IV Google Map
    แผนที่บอกตำแหน่งทุกอย่างใน GTA ครับ

http://grandtheftauto.ign.com/maps/1/Liberty-City-Map
    Credit IGN

GTA IV Friend Special Abilities
    ความสามารถพิเศษของเพื่อน ที่เราจะได้รับหลังจากสนิทสนมมากขึ้น

Roman
    โรมันชอบปาเป้า+แทงพูล+boozing(อันนี้มะรู้อะ)+กินอาหาร+โชว์เปลื้องผ้า พอ
    สนิท 60% แล้วพระเอกเราจะโทรขอแท๊กซี่ให้ไปรับได้ฟรีจากทุกที่ (เรียกติดกันไม่ได้นะคับ ผมเคยลองแล้ว)

Little Jacob
    จาคอปชอบเล่นปาเป้า+ดูโชว์เปลื้องผ้า+โชว์คาบาเร่+กินเหล้า+กินอาการ+แทงพูล พอสนิท 60% แล้วสามารถโทรให้จาคอปขับรถมาเปิดท้ายรถขายอาวุธให้พระเอกเราในราคาพิเศษที่ถูกกว่าซื้อจากร้าน อย่างเสื้อเกราะแค่ 300 จาก 500 เป็นต้น

Brucie
    โล้นไฮเปอร์บลูซี่ชอบเล่นโบว์ลิ่ง+กินอาหารและดื่มเหล้า+โชว์เปลื้องผ้า+การแสดงโชว์คาบาเร่+ขัยเฮลิคอปเตอร์+ขับเรือ พอสนิท 70% แล้วพระเอกเราจะมีเฮลิคอปเตอร์เป็นเหมือนแทกซี่เพื่อเดินทางไปที่ไกลๆ ได้อย่างรวดเร็ว

Dwayne
    ดเวนชอบเที่ยวคลับเปลื้องผ้า+ร้านกินและดื่มเหล้า+การแสดงโชว์คาบาเร่+โบว์ลิ่ง พอสนิท 60% เขาจะขุบรถมาเป็นกองหนุนช่วยพระเอกลุยตามใจปรารถนาคับ ไม่ได้มาคนเดียวด้วยนะเออ

Packie
    แพคกี้เพื่อนชาวไอริชชอบเที่ยวคลับ+การแสดงโชว์คาบาเร่+บาร์ พอสนิท 75% แล้วขอให้เขาเปลี่ยนรถให้กลายเป็นระเบิดเคลื่อนที่ให้พระเอกเราเอาไปใช้ตามอัธยาศัยได้

Credit ท่าน GobKero แห่ง http://www.dvdgameonline.com
    Last edited by 13evils; 5 Dec 2008, 18:37:18.

Comment

เครื่องห่วยไม่มีปัญญาเล่นเลยครับเลยไม่มีอะไรจะถามฮ่าๆ

Comment

ผมโทรหา Dwayne ไม่ได้อะ มันให้ฝากข้อความ

Comment

^
          ^
          ^
          นายขาด ps3 อีกเครื่องสินะ

Comment

ผมกะเล่นจบในน้อง เอ็ก หะ สนุกมากมาย

เนื้อเรื่องดี หุหุ

Comment

Originally posted by 645ci View Post
              ผมโทรหา Dwayne ไม่ได้อะ มันให้ฝากข้อความ
              พวกโทรหาไม่ได้นี่ ต้องรอมันโทรมาครับ หรือไม่ก็ทำภารกิจอื่นๆ ก่อน

Comment

ผม รีบเล่น ให้จบ ใน PS3
                กะว่าจะมา เก็บรายละเอียดใน PC

Comment

Originally posted by TheJackal View Post
                  ผม รีบเล่น ให้จบ ใน PS3
                  กะว่าจะมา เก็บรายละเอียดใน PC
                  ผมก็จะมาเล่นเนื้อเรื่องทางเลือกที่ไม่ได้เลือกไว้ใน PC เหมือนกันครับ ^^

Comment

boozing = ดูดเนื้อ
                    คิดว่าใช่น่ะ

Comment

ใน PC มันโยนโบว์ไงอ่ะ -*-

Comment

จะเล่นแลนกับเพื่อนยังไงอ่ะครับ pc version อ่ะครับ ใครรู้ช่วยที

Comment

Working...
                        X