Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review HDD SSD Samsung 128GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review HDD SSD Samsung 128GB

Review HDD SSD Samsung 128GB
    ได้มาจาก SCSI Com used ชั้นลอย หน้า Synex พันทิบ ประตูน้ำ
    ใครอยากได้ ขอเบอร์ หลังไมด์ละกันครับ

คะแนน จาก Window Vista Ultimate 64bit SP1

HDD Tune รอบที่ 1

HDD Tune รอบที่ 2

write Test ไม่เป็นคร้าบ

ภาพสุดท้าย เทียบจาก HD320GB @7200 ตัวที่ว่าแรงๆ ยังชิดซ้ายย

สรุป ถ้าใช้ SSD ตัวนี้ ไม่ต้องใส่ ITM ครับ ไวกว่าใส่ Intel Turbo Memory มากๆ
    ความร้อนไม่ขึ้นเลยครับ กลับมาใช้ 320GB โคตร ร้อนเลย
    Last edited by data_db2; 5 Dec 2008, 19:53:01.

แรงได้ใจมากครับ ผันแปรแรงตามราคาค่าตัวเลย O_o

ใครสนใจก็อุดหนุนพี่เค้าได้นะครับ ของเค้าดีจริง หุหุ

Comment

ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

Comment

หมื่นต้นๆ ผมเอามาเทสเฉยๆครับ ค่าตัวถามเบอร์โทร เจ้าของร้านหลังไมด์

Comment

กำ แรงกว่าที่คาดไว้เพียบๆ แฮะๆ ดำผิดหมดเลยครับ - -" มือตกไปแล้วจริงๆ ขอลาไปวงการปืนดีกว่าครับ ^^

Comment

ให้ตายเถอะจอร์จเร็วโครต

Comment

โอ้หมื่นเดียวเอง ถุกนะนั้น เคยเจอในอีเบ ล่อเกือบ20000

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                กำ แรงกว่าที่คาดไว้เพียบๆ แฮะๆ ดำผิดหมดเลยครับ - -" มือตกไปแล้วจริงๆ ขอลาไปวงการปืนดีกว่าครับ ^^
                เผาเงินอย่างแรง ^^
                อนาคตท่านต้องไป BB-Gun แน่ครับ น่าจะสนุกกว่ายิงเป้านะ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post

write Test ไม่เป็นคร้าบ
                  ต้องไม่สร้าง Partition ครับ ปล่อยว่างไว้ทั้งลูกเลยถึงจะเทส write Test ได้

Comment

Access Time เร็วมั่กๆ

Comment

คอขวด อยู่ที่ harddisk ไง ไม่ใช่ แรม

ให้ ddr 4,5 ยังไม่เท่า SSD

Comment

ซื้อมาละ ครับ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
                          ซื้อมาละ ครับ
                          จะแรงไปถึงไหน

Comment

สุดยอดจริงๆเลยที่
                            แต่ผมออกจากวงการโน๊ตบุคไปแล้ว
                            อิอิ

Comment

Originally posted by powerdome View Post
                              สุดยอดจริงๆเลยที่
                              แต่ผมออกจากวงการโน๊ตบุคไปแล้ว
                              อิอิ
                              PC ก็ใส่ได้ครับ มีรองรับอยู่ MAC ก็ได้เหมือนกัน

Comment

Working...
                              X