Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการคอมเพี๊ยนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการคอมเพี๊ยนๆ

อาการคือ เข้าวินโด้ได้มั้ง ไม่ได้มั้ง วินโด้ตอนขีดๆก็ค้าง เข้าหน้าจอก็ค้าง
    เปิดเครื่องบางทีไม่เข้าเลย,ไม่มีเสียง,restart ไม่ได้ ถ้า restart เครื่องจะไม่บู๊ต เงียบสนิท

HDD ปกติจ้า เอาไปเสียบเครื่องอื่นปกติ ไม่มีอาการ สแกน bad ก็ไม่เจออะไร (ลองลงวินโด้ใหม่ไป 2 ตัวแล้ว)

มันเป็นที่ M/B หรือ CPU
    Last edited by E_tabra; 5 Dec 2008, 21:02:41.

ลองลงวินโดว์ใหม่ ได้มั้ยครับ

ถ้าไม่ได้อีก น่าจะ MB RAM อะไรซักอย่างเนี่ยแหล่ะครับ

Comment

ลองลงวินโด้ใหม่ดูครับ

ปล. ผมอ่านละ งงๆ 5555+

Comment

อ่อเข้าใจและ = =" อ่านโจทย์ไม่เข้าใจในตอนแรก

มันค้างๆนี่ลองเช็คอุณหภูมิดูคับ

ถ้าไม่ได้ร้อนอะไรก็ลองถอดแรมแล้วเอายางลบมาถูๆดูถ้าไม่หาย

ก็ลองลงวินโดส์อีกที ถ้าไม่หายอีก ส่งเครมมันทั้งเครื่องอะคับเหอๆ
        Last edited by inside-idea; 5 Dec 2008, 20:47:08.

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          ลองลงวินโดว์ใหม่ ได้มั้ยครับ

ถ้าไม่ได้อีก น่าจะ MB RAM อะไรซักอย่างเนี่ยแหล่ะครับ
          ลงได้ถ้าเอา HDD ไปลงที่เครื่องอื่น

Originally posted by kahung View Post
          ลองลงวินโด้ใหม่ดูครับ

ปล. ผมอ่านละ งงๆ 5555+
          ขอโทด... เราไม่ได้ตรวจคำผิด T T

Originally posted by inside-idea View Post
          อ่อเข้าใจและ = =" อ่านโจทย์ไม่เข้าใจในตอนแรก

มันค้างๆนี่ลองเช็คอุณหภูมิดูคับ

ถ้าไม่ได้ร้อนอะไรก็ลองถอดแรมแล้วเอายางลบมาถูๆดูถ้าไม่หาย

ก็ลองลงวินโดส์อีกที ถ้าไม่หายอีก ส่งเครมมันทั้งเครื่องอะคับเหอๆ
          อุณหภมิปกติ ไม่ได้clock แรมปกติ

Comment

ผมชอบแมวคุณ penguinbenz มากเลยมันชื่ออะไรครับ จขกท.เปล่าฝุ่นทำความสะอาดดูหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
              ผมชอบแมวคุณ penguinbenz มากเลยมันชื่ออะไรครับ จขกท.เปล่าฝุ่นทำความสะอาดดูหน่อยนะครับ
              ฝุ่นไม่มีเลยจ้าา

Comment

Working...
              X