Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI 3870 เทียบเท่า Nvidia ตัวไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI 3870 เทียบเท่า Nvidia ตัวไหนครับ

ตามหัวกระทู้ครับผม

แล้วก็ ถ้าผมใช้ Athlon X2 5200+ Hdd1ตัว DVDrom1ตัว การ์ดจอ 3870 นั้น

supply กี่ W จะอยู่ครับผม ใช้ Dtech วัตต์ไม่เต็ม 450W อยู่ ไหวมั้ยครับ

9600 gt 512 น่าจะได้

psu น่าจะพอครับ ต้องลองก่อน แต่แนะนำให้เปลี่ยนดีกว่าครับ

Comment

ประมาณ GF9600GT
      น่าจะพอ นะ (มีแล้วลองใส่เทสดูได้) VGA ตัวนี้ไม่ได้กินไฟมากมาย

Comment

ตอบพร้อมกัน อีกแล้ว หุหุ ตอบเหมือนกันอีก อิอิ^^"

Comment

หุหุ

Comment

เนียน (ตามระเบียบ) อิอิ

Comment

ถ้า 9600GT ผมมีข้อมูลการกินไฟครับ หามาตอนก่อนจะสอยอ่ะครับ
              สแตนบานด์อยู่ที่ 112-118 วัตต์
              โหลดสูงสุดอยู่ที่ 215-220 วัตต์

อันนี้แบบรวมทุกยี่ห้อ มีแบบแยกละเอียดอีกขี้เกียจพิมพ์

Comment

ผมว่า 3870 มันเหนือกว่า 9600GTนะ มันอยู่ก้ำกึ่งๆระหว่าง 9600GT กับ 8800GT อ่ะครับ ผมคิดว่างั้น

โฮ๊ะๆๆ แต่ใช้คอมทำกราฟฟิค 3870 สีดีกินขาด Nvidia สีเน่าโคตร ถ้าจะใช้เล่นเกมเอา Nvidia ไปครับเพราะแรงกว่าเยอะในงบเท่าๆกัน

Comment

HD3870 เหนือกว่า 9600GT นิดนึง แต่ยังไม่ถึง 8800GT ครับ

Comment

ถ้าจอภาพคาลิเบรทแล้ว ด้วยอุปกรณ์นะครับไม่ใช่ใช้สายตาวัด

ผลที่ได้ Nvidia และ ATI สีไม่ต่างหรอกครับสำหรับใช้ทำงาน สีมันไปถึงขอบเขตมันทั้งคู่ครับ
                    ห่วงแต่ว่า จอภาพ มันรับสีที่ขอบเขตได้เท่าไหร่ครับ ซึ่งปกติ มันไปได้ไม่ถึงหรอกครับ การแสดงสีมันมีขอบเขตแต่ละตัวมันครับ

แต่เรื่องไฟล์หนังนี่ ยอมรับครับว่า ATI เค้าทำได้ดีจริงๆ

ถ้าไม่คาลิเบรทแล้ว ใช้งานเลย ก็ คงคิดว่ามันต่างครับ เพราะค่า default ที่เค้าเซ็ทมา ไม่เหมือนกันซะทีเดียว คนละสไตล์

Comment

ดันๆ แล้วถ้าผม ใช้การ์ดจอ 3870 หรือ 9600 กับ สเปค ที่บอกไว้ข้างบน
                      จะเล่น GTA IV ได้ป่ะครับ
                      Last edited by vitseed; 6 Dec 2008, 17:57:12.

Comment

Originally posted by Farrell View Post
                        ถ้า 9600GT ผมมีข้อมูลการกินไฟครับ หามาตอนก่อนจะสอยอ่ะครับ
                        สแตนบานด์อยู่ที่ 112-118 วัตต์
                        โหลดสูงสุดอยู่ที่ 215-220 วัตต์

อันนี้แบบรวมทุกยี่ห้อ มีแบบแยกละเอียดอีกขี้เกียจพิมพ์

อันนั้นมันวัตต์รวมทั้งระบบใช่ก่อ

Comment

ทำไม 9600 มันกินไฟเยอะขนาดนั้น

เท่าที่ได้ยินมา 3850 3870 กินไฟ ประมาณ 45 - 75 ไม่เกิน 150 watts เองนี่ ถูกป่าว

__________________________________________________________________

ลิงค์สำหรับสมัคร เว็บบิตฟรี ของโหลดมากมาย

http://www.thailandtorrent.com/regis...d445815f7333f/

-------------------------------
                          อันนี้ สมัครเว็บบิตเปิดใหม่ ในเครือ Thailand Torrent

http://www.todaybit.com/signup.php?refer=HDDFULL&Beta

---------------------------------
                          อันนี้ สมัครเว็บบิตฟรี ที่มีขนาด 17000 ทอร์เร้นท์

http://www.spyworldz.net/proinvite-RYUNOSUKE.html

-----------------------------------
                          อันนี้ เว็บบิตเกย์ แลกเปลี่ยนหนัง ทุกประเภท ทุกเพศ

http://www.gaythaibit.com/signup.php?referrer=MEGATRON

------------------------------------------------------

รีบสมัครหน่อยนะ ก่อนปิดรับสมัคร และจะเปิดให้สมัครฟรีอีกเมื่อไรไม่รู้นะ

ปล.ถ้าคลิกไปแล้วสมัครไม่ได้แสดงว่าปิดรับสมาชิกฟรีแล้วนะครับ

Comment

ราวๆ 96gt - 88/98GT เนี่ยหล่ะครับ
                            idle กินไฟน้อยกว่าค่ายเขียนมากอยู่
                            แต่ FullLoad กลับแซงไปซะงั้น(นิดนึง)

Comment

Working...
                            X