Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทป-ลงคอม ด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทป-ลงคอม ด่วน

คือกล้องวิดีโอของ sony บันทึกเป็นเทป เอาลงคอมพ์ยังไง

เทปเล็กๆ ใช่ป่าวครับ มีสายเสียบต่อคอมรึป่าว ต้องลงโปรแกรมด้วยอะครับถึงจะดูดข้อมูลลงคอมได้
    ถ้าลำบากมาก ก็จ้างร้านในพันทิพย์ดีกว่าครับ

Comment

เป็น miniDV รึเปล่าครับ ถ้าใช่ตัวกล้องส่วนใหญ่จะมีพอร์ท firewire ด้วยก็เอาเสียบกับ พอรืท firewire ของท่าน (ถ้ามี) แล้วก็ใช้โปรแกรมตัดต่ออะไรก็ได้ cap ลงไปครับ

ส่วนถ้าไม่มีพอร์ท firewire ก็ต้องต่ออกจาก AV หรือ S-video แต่เครื่องคุณต้องมีการ์ดสำหรับตัดต่อที่มีพอร์ท AV input ด้วยครับ

Comment

คือ ผมมีการ์ดทีวีอยู่ มีอยู่ 3 รูที่น่าใช้การได้คือ video in , sound in , s-video in

แต่ใช้ยังไง USB ใช้บ่ได้หรอ

Comment

กล้องโซนี่ มินิดีวี ส่วนมากจะถ่ายลงคอมออกทางUSBได้นะครับ ลงไดร์เวอร์มันก่อน ลองดูนะครับ ถ้าไม่มีก็ทางIEEE หรือfirewire ถ้าคอมไม่มีซื้อการ์ดมา ตัวละ100กว่าบาท

Comment

thank

Comment

Working...
            X