Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นGTA4 แล้วติดตรงไหน ไปต่อไม่ได้ เอาปัญหาเข้ามาแชร์กันในนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นGTA4 แล้วติดตรงไหน ไปต่อไม่ได้ เอาปัญหาเข้ามาแชร์กันในนี้ครับ

คืออยากให้กระทู้ปัญหาในการเล่นเกม เล่นเกมไม่ผ่าน ไม่เข้าใจภารกิจอะไร อยากจะให้เอาข้อมูลเข้ามาแชร์กันในกระทู้นี้ เผื่อใครผ่านไปผ่านมา แล้วติดที่เดียวกันกับเรา จะได้ไม่ต้องไปตั้งกระทู้ซ้ำซ้อน

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมขอถามเลยแล้วกันครับ
    คือตอนนี้ ผมโยนโบว์ลิ่ง กับเล่นพลู ไม่เป็น ใครที่เคยเล่นแล้ว ช่วยสอนหน่อยวิธีการเล่นหน่อยนะครับ ละเอียดนิดนึงจะดีมาก ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

รอผู้รู้มาสอนเหมือนกันคับ >"<

เอ่อ .. อยากจะถามว่า ทำยังไงเอาไฟล์เพลง .mp3 เครื่องเราใส่ฟังในตัวเกมนะครับ ใส่ตรงไหน แล้ว ฟังช่องไหน

ผมหากระทู้อื่นจนตาลายแล้ว วานผู้รู้ ตอบที ครับ
    Last edited by denistrY; 6 Dec 2008, 12:55:16.

Comment

ไม่เข้าใจภารกิจอะไร ก็เปิด dic ไปก่อนเลย เอิ๊กๆ

Originally posted by onizika01 View Post
      ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ผมขอถามเลยแล้วกันครับ
      คือตอนนี้ ผมโยนโบว์ลิ่ง กับเล่นพลู ไม่เป็น ใครที่เคยเล่นแล้ว ช่วยสอนหน่อยวิธีการเล่นหน่อยนะครับ ละเอียดนิดนึงจะดีมาก ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
      โบว์ลิ่ง ก่อนโยน มันจะให้เรา เลือกตำแหน่งที่จะโยน เลืือกเสร็จกด ไรหว่า จำไม่ได้ เหอๆๆ
      พอจะ โยน เลื่อนเมาส์ไป ข้างหลัง แล้วเลื่อนขึ้นหน้า ทันใด (ยิ่งเลื่อนเร็ว ลูกยิ่งแรง )
      ส่วนการบังคับลูกผม ไม่ได้อ่านเลย เพราะสนใจ การเที่ยวเมืองมากกว่า

พลู เช่นกัน ใช้ A D ในการเล็ง และ กด v เพื่อดู มุมจากด้านบน กับ มุมราบ จากนั้นก็กดตกลง(ปุ่มอะไร จำไม่ได้เช่นกัน)
      ในการยิง ทำเหมือนกับลูกโบว์ลิ่ง ผมล่ะำทำพลาดประจำ ลูกเบาหวิว เลย
      Last edited by TheJackal; 6 Dec 2008, 00:09:54.

Comment

ยังไม่ได้โหลดเลย กะลังดูอยู่ว่าจะมีของค่ายอื่นออกมาหรือป่าว ตัวที่ปล่อยอยู่ตอนนี้สมบูรณ์ 100% หรือยังจ้า

Comment

ถามด้วยครับ เรื่องการจ้าง taxi กดอะไรครับ ผมลองกดปุ่ม ' ตามที่มันบอกแล้วแต่เราก็ไม่ขึ้นรถอะครับ ?

Comment

Originally posted by ssdewss View Post
            ถามด้วยครับ เรื่องการจ้าง taxi กดอะไรครับ ผมลองกดปุ่ม ' ตามที่มันบอกแล้วแต่เราก็ไม่ขึ้นรถอะครับ ?
            เรียก taxi กด E พอเรียกได้ กด F ค้างง มันจะไปขึ้นtaxi ให้

ปล. กด F ค้างนะ ไม่งั้น นิโค เรา จะขโมย taxi มาแทน
            ปล.2 แม้แท็กซี่คันนั้น ไม่ว่าง เพราะมีคน แต่เราก็สามารถกด F ค้าง ไปไล่คนที่นั่งโดยสารมาก่อนได้่ด้วยแหละ
            Last edited by TheJackal; 6 Dec 2008, 00:25:24.

Comment

ดันให้ ครับ

Comment

ต้องลอง ทริก ใหม่ๆ
                แต่โยนโบว นี่ยังไม่เป็นเลย

Comment

Originally posted by mugennot View Post
                  ต้องลอง ทริก ใหม่ๆ
                  แต่โยนโบว นี่ยังไม่เป็นเลย
                  รู้สึกมันโยนยากกว่า PS3 แหะ - -

Comment

เวลาอยากนั่ง taxi บางทีรอเท่าไรมันก็ไม่มา - - โทรเรียก taxi ของ Roman เลยครับ หาเบอร์ Roman แล้วเลือก
                    Call Service ครับ มาเร็วทันใจ

ว่าแต่ผมชอบระบบ โทรศัพกับร้านเน็ตของภาคนี้มากๆ มีโหลด ringtone โหลด mp3 ด้วย แจ่มเป็ดจริงๆ

Comment

Originally posted by nanoro View Post
                      เวลาอยากนั่ง taxi บางทีรอเท่าไรมันก็ไม่มา - - โทรเรียก taxi ของ Roman เลยครับ หาเบอร์ Roman แล้วเลือก
                      Call Service ครับ มาเร็วทันใจ

ว่าแต่ผมชอบระบบ โทรศัพกับร้านเน็ตของภาคนี้มากๆ มีโหลด ringtone โหลด mp3 ด้วย แจ่มเป็ดจริงๆ
                      taxi เกมนี้ เหมือน รถเมล์ เมืองไทย เลยแหะ
                      เวลาต้องการดันไม่มา แต่เวลาไม่ต้องการดันโผล่มาเต็มไปหมด

ปล.Car Service ของ Roman ใช้ได้วันละ ครั้งนะครับ

Comment

ด่านที่ให้เราเอามือถือไปถ่ายรูปพวกที่อยู่สนามบาส มันให้ถ่ายตรงไหนหรอเข้าไปไกล้ๆพวกไล่ยิงตายเลย

Comment

Originally posted by Everton1982 View Post
                          ด่านที่ให้เราเอามือถือไปถ่ายรูปพวกที่อยู่สนามบาส มันให้ถ่ายตรงไหนหรอเข้าไปไกล้ๆพวกไล่ยิงตายเลย
                          ถ้าจำไม่ผิด ยืนถ่าย ในระยะพอประมาณ ครับ
                          ถ้าไม่มั่นใจ ก็ถ่ายไปเถอะครับ
                          ถ่ายรูปแล้ว ส่งไปให้ Playboy X ดู มันจะก็ตอบกลับว่าใช่ ไม่ใช่
                          ถ้าไม่ใช่ก็ถ่ายคนต่อไปครับ
                          ถ้าใช่ ก็ จะมีภารกิจต่อมาเลย (กำจัดมั้ง จำไม่ได้แหละ)

ยังเล่นไม่ถึง เกาะกลางเลยย ไปกันเร็วจัง

ปล. ไม่รู้นะว่า ถ่ายเต็มตัว เกี่ยวหรือป่าว เพราะผม อุตส่าห์หามุม ชัดๆ เต็มตัว ตั้งนาน

Comment

ขว้างระเบิดมือ กับระเบิดขวดยังไงครับ กดค้างแล้ว...ไม่ไป โดนไฟคลอกดับอนาถทุกที

Comment

ภาคนี้มีโทรเรียกแท็กซี่ป่ะครับ แบบไ่ม่ใช่ของ roman

Comment

Working...
                              X