Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ram

คือผมมี ram อยู่3ตัวครับ ddr1 /400 ทั้ง3ตัว แต่2ตัวแรกเป็นยี่ห้อเดียวกัน และอีกตัวเป็นคนละยี่ห้อครับ จะถามว่ามันจะใส่รวมกันทั้ง3ตัวได้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ

ได้นิคับ

ถ้า ล็อคมันตรงกัน ยี้หอไม้เกียวคับ

Comment

ใส่รวมกันได้นิ เครื่องเราใส่ 3 แถวคนล่ะยี่ห้อกันหมด แต่ระวังเรื่อง ความเร็ว CL ( 2 เรื่องนี้ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่) แรงดันไฟที่ใช้ (ถ้าแรมแต่ละตัวใช้แรงดันไฟไม่เท่ากันมีปัญหาแน่) และความจุ ram สูงสุด ที่ mainboard รับได้

Comment

Working...
      X