Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามห้องเกมส์ดีกว่า 4870 เปิด intro crysis แล้วภาพเละๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามห้องเกมส์ดีกว่า 4870 เปิด intro crysis แล้วภาพเละๆ

ถามห้องเกมส์ดีกว่า 4870 เปิด intro crysis แล้วภาพเละๆ ตอน full load มีเสียงเหมือนหม้อแปลงตรงเสาไฟข้างถนน เสียงมัน วี๊ๆๆ จี๊ดๆๆ สลับๆกันไปแล้วแต่อารมณ์มัน แต่ถ้าปิดเกมส์ก็ไม่มีเสียง ( เป็นทุกเกมส์ ดูหนังยังเป็นถ้าเปิด ati vivo )

ฉากแรกมันจะเป็นเส้นแนวขวางแบ่งบนกับล่างเหมือนการ์ดจอประมวลภาพไม่ทัน

ฉากต่อๆมา ภาพมันจะมั่วๆเป็นเม็ดสี่เหลี่ยมๆ ตอนฉาก intro อันสุดท้าย จะคล้ายๆภาพวีดีโอที่เนื้อเทปเป็นรอย มันเป็นแนวขวางตัดสองเส้นแล้วดีดไปดีดมา

พอจบก็เข้าหน้าเกมส์ปรกติ

แล้วเกมส์ grid มันจะกระตุก + เสียงไฟที่การ์ดจะดังมากตอนที่เป็น เมนู option 3 d

ตอนเข้าเกมส์แข่งรถมันก็ วี๊ๆๆ จี๊ดๆๆ ตามสไตล์เดิม กระตุกเป็นบางครั้งตอนเข้าโค้ง แหกเพราะกระตุกอ่ะบ่อยเลย

สรุปจากที่ใช้มาก็คือ ถ้ามันวิ่ง full เมื่อไหร่ เสียงไฟที่การ์ดจอจะมาทันที (ไม่ใช่เสียงพัดลมน่ะครับ ปรับไว้ 30 เปอร์ ไม่ใส่เคส ฉะนั้น แยกเสียงได้ชัดเจนมากๆว่าเสียงอะไรเป็นเสียงอะไร )
    ความดังของเสียงไฟจะมากน้อยก็ขึ้นอยู่กับว่าใช้หนักรึป่าว ถ้า full แบบดูหนังเปิด ati vivo ก็มี วี๊ๆๆ จี๊ดๆๆ แบบปรกติ คือนั่งก็ได้ยินอ่ะ
    แต่ถ้าเข้าเกมส์ไปเจอพวก 3d นี้ หนักเลย ดังโคด กลบเสียงเกมส์หมด

psu ของ tt 850 watt. มันคงไม่ใช่ปัญหา เพราะก่อนหน้านี้ใช้ 4850 ก็ไม่ได้เป็นแบบนี้

1. มันสมควรจะไปเอาไปเคลม หรือว่าเอาไปเข้าศูนย์ไปเช็คสภาพมันไหมครับ

2. 4870 ตอน intro crysis มันกระตุกกันรึป่าว ตอนเล่น 4850 ไม่ได้ลองเกมส์ crysis เลยไม่รู้ว่ามันกระตุกรึป่าว

กระทู้เดิม http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=344917

ลองเอาไปต่อกับเครื่องอื่นดูจิครับ ถ้าเป็นอีกก็Claimโล้ด......

Comment

มีน่ะ แต่เป็น agp *-*

ตะกี้เอาไปลอง xp ก็เป็นเหมือนกัน อาการเน่าหนักกว่าอีก

สงสัยได้เคลมโลด

Comment

title crysis มันเป็น Movie ครับ ความชัดและมาตรฐานเดียวกันหมด ภาพมันจะหยาบๆ ตรงนี้ไม่ได้ใช้ การ์ดจอเลยครับ ไม่ต้องไปสนใจ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
          title crysis มันเป็น Movie ครับ ความชัดและมาตรฐานเดียวกันหมด ภาพมันจะหยาบๆ ตรงนี้ไม่ได้ใช้ การ์ดจอเลยครับ ไม่ต้องไปสนใจ
          เข้า3D เมนูเกมGridกะตอนเ ล่น + ดูหนังมีเสียงวี๊ๆๆ จี๊ดๆๆ นี่น่ากลัวนะทั่น ......

Comment

Originally posted by amppeter View Post
            อ่อครับ

แต่มันมีเส้นๆแนวขวางด้วย เหมือนดูม้วนวีดีโอแล้วไม่ชัด เวนกำจริงๆ

Originally posted by boyd_747 View Post
            เข้า3D เมนูเกมGridกะตอนเ ล่น + ดูหนังมีเสียงวี๊ๆๆ จี๊ดๆๆ นี่น่ากลัวนะทั่น ......

ตอนเมนู 3d มันโผล่มานี้ เหมือนเครื่องปั่นไฟเลย เทคโนโลยี รุ่นใหม่ แรงจริงๆ

อ่า ลืมเล่าไปอีก 1 อย่าง ตอนเทส 3 d mark 2006 โอ้วแม่เจ้า เสียงมันทรมานใจเจ้าของมาก เหมือนมันจะพังจะช็อต ระเบิดตายคาเมนบอร์ดให้ได้

สงสัยต้องลองไปเคลมดู นั่งถามช่างด้วยมันเป็นเพราะอะไร ถึงได้ เร้าใจนอกจอด้วย

Comment

พอล่ะดีกว่า ไม่เทสล่ะพรุ่งนี้เอาไปดูกับช่าง

ยิ่งทดสอบ ยิ่งมีหลายเสียงโผล่มาเรื่อยๆ -*-

ทำไปทำมา สงสัยตั้งวงดนตรีได้

ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

ถ้ายังฝืนใช้/ทดสอบต่อไป.ไม่เอาไปให้ช่างดู
                เสียงรองสุดท้าย..อาจเป็นเสียงบึ้ม
                และเสียงสุดท้าย..ก็ต้องเป็นเสียง...ปล่อยโฮ...ของจขกท.
                เพราะคอมพ์/การ์ดจอไหม้จนเคลมไม่ได้
                อิๆ..
                (ยังไงก็เอาใจช่วยให้แก้ไขปัญหาได้นะครับ..โชคดีครับ)

Comment

ปัญหาเรื่องเสียงไม่มีไรหน้าวิตกครับ เพราะเป็นการ์ดที่กินไฟสูงมากๆๆๆๆๆ ร้อนด้วย อิอิ ผมเคยมีการ์ดอยู่1ตัว 3870top อ่ะนะครับ มีเสียงเหมือนกาน เล่านเกมส์ก็ดีดออก ปัญหาvpu recover ใช่ไหมครับ วิธีแก้คือเข้าไปรดความเร็วของตัวการ์ดจอ ให้ลงมา5-10 จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องเกมส์ดีด ต้องดูสเปกเครื่องโดยรวมด้วยครับว่าระบบเป็นแบบไหน เพราะบางบอร์ดบางวินโดว มันจะoc ความแรงให้นิดหน่อย ซึ่งการ์ดบางตว มันถูกทำให้ทำงานเต็มที่แล้วพอ ดดนบอร์ดหรือวินดดว oc ขึ้นไปทำให้มันมีปัญหาครับ ปล.การ์ดตัวที่ดังวี้ดดดดด เสียงไฟกระโดดครับ 555+ ของแรงก็งี้ ทุกวันนี้น้องผมเอาไปเล่นเกมส์ ยังเล่นได้อยู่ไม่มีปัญหา ผมซื้อมาได้ จะปีแล้วครับผม ปล. ตอนนี้ผมใช้ 4870*2 ไม่ดังวี้ดแล้ว 555+

Comment

Working...
                  X