overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ใครใช้ psu tsunamicommander580w ใช้ดีคุ้มค่าตัวมั้ยครับ

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

Default ใครใช้ psu tsunamicommander580w ใช้ดีคุ้มค่าตัวมั้ยครับ

ราคา790 บาท ใครใช้บ้างจับดูหนักมั้ย มีไฟด้วย 580w เห็นในสเปกบอก High Efficiency of about 80% Under WIDE Load Range (30-100%) เอาพวก 9600 gt 8800gt อยู่มั้ยครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

อยู่ครับ

OverclockZone Member

มีครับ แต่แต๊บไปแล้วครับ กองๆอยู่เนี่ย commander 580 นี่แหล่ะ

OverclockZone Member romeo0217's Avatar

Quote Originally Posted by nununu View Post
    อยู่ครับ
    ผมความรู้น้อย อยากทราบว่าที่ท่านบอกว่า เอาอยู่ หมายถึงแบบไหนหรอครับ เช่น เข้าเกมส์แรงๆแล้วไม่ restart ตัวเอง แบบนี้ริเเปล่าครับ และอีกอย่าง แบบนี้มันขึ้นอยู่กับ UPS ที่ใช้ด้วยริเปล่าครับ ตอนนี้ผมเครียดมากเลยผมเพิ่งซื้อ PSU ของ icute 650W. มาอ่ะครับ แต่ใช้ของเก่าอย่าง UPS 300 VA. ที่ใช้มาประมาณ 6 เดือน แล้ว ตอนนี้เวลาเข้าเกมส์แรงๆ หรือ ใช้แค่ K-Lite ดูหนังยัง restart ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกับ UPS ของผมริเปล่าครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ^^"

OverclockZone Member nununu's Avatar

เกี่ยวครับ ลองเอา UPS ออก แล้วต่อตรงเข้าบ้านดูก่อนนะว่ามันยังรีอีกหรือเปล่า
    แล้วเป็คท่านเป็คไรเอ่ย

ใช้อยู่ ไม่ได้เล็นเกมส์เลยไม่รู้ครับ..

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

Quote Originally Posted by Leim View Post
    มีครับ แต่แต๊บไปแล้วครับ กองๆอยู่เนี่ย commander 580 นี่แหล่ะ
    ขอสเปกท่านด้วยครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ ว่าจะกดมาลองดูสักตัว

ดัน!

บ้านๆครับ

ซีพียู C2D
    แรมตัวนึง
    บอร์ด ทุกอย่างออน
    ฮาร์ดดีสก์ 1 ตัว
    พัดลม 3 ตัว
    DVD 1

เปิดใช้งานปกติครับ ไม่ได้เล่นเกมส์ แต่เปิดวันละ 10 - 12 ชม. ตลอด ตามเวลางาน

อายุการใช้งาน 2 สัปดาห์ ทุกอย่างพ่วง UPS ครับ
    ของเค้าคงดีอยู่หรอกครับ แต่ผมโชคร้ายเจอ QC ระดับเทพเข้าไปเลยไม่รอดครับ

ไม่สนเรื่องเคลมหรอกครับ แกะเลย

เช็คแล้ว น่าจะปัญหาความร้อนครับ ตะกั่วกร่อนเลย สายไฟละลายบางส่วน

ดูงานบัดกรี + เกรดอุปกรณ์....

ดูตัวอื่นเถอะครับ

Quote Originally Posted by Leim View Post
    บ้านๆครับ

ซีพียู C2D
    แรมตัวนึง
    บอร์ด ทุกอย่างออน
    ฮาร์ดดีสก์ 1 ตัว
    พัดลม 3 ตัว
    DVD 1

เปิดใช้งานปกติครับ ไม่ได้เล่นเกมส์ แต่เปิดวันละ 10 - 12 ชม. ตลอด ตามเวลางาน

อายุการใช้งาน 2 สัปดาห์ ทุกอย่างพ่วง UPS ครับ
    ของเค้าคงดีอยู่หรอกครับ แต่ผมโชคร้ายเจอ QC ระดับเทพเข้าไปเลยไม่รอดครับ

ไม่สนเรื่องเคลมหรอกครับ แกะเลย

เช็คแล้ว น่าจะปัญหาความร้อนครับ ตะกั่วกร่อนเลย สายไฟละลายบางส่วน

ดูงานบัดกรี + เกรดอุปกรณ์....

ดูตัวอื่นเถอะครับ
    ขอบคุณครับท่าน

OverclockZone Member AongSa's Avatar

ผมใช้ Tsunami 580W รุ่นนี้อยู่ครับ Q6600@3.2 8x400+9600GSO@700/2000 ใช้ดีไม่มีวูบ คิดว่าใช้กับ 8800GTหรือ9600GT ได้ 100% ครับ (อายุงานคงราวๆ 2ปี ยังไม่มีปัญหาครับยกเว้น LED ดับไป 2 ดวง)

บอกตรงๆ ว่าอุปกรณ์ข้างในแทบไม่มีอะไรเลย เบาหวิวแต่ถึกจิงๆ ไม่น่าเชื่อ เพื่อนไปซื้อ Dr.J 580W 6xx บาท หนักกว่าเยอะ อุปกรณ์ข้างในก้อเพียบ จ่าย 12V ได้เยอะกว่าด้วย Tsunami ของผมเป็นกระป๋องไปเลยครับ ดูแล้วยี่ห้อ Dr.J น่าจะดีกว่านะครับ เพราะดูจากอุปกรณ์+ไฟ 12V ที่จ่ายได้สูง (อย่างอื่นไม่ทราบเพราะยังไม่มีปัญหาทั้งคู่)

มีใครใช้อีกมั้ยครับ

ผมก็ใช้มา8เดือนกว่าละครับเปิดวันละ12-16ชั่วโมง
    สเปคคอมบ้านๆส่วนใหญ่โหลดบิท+ดูหนังอ่ะครับ
    ตอนนี้ยังไม่เจอปัญหานะครับ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ไอ้ตัวนี้ระเบิดคาเครื่องผมมาแล้ว ใช้แค่ 2อาทิตย์เอง

อย่าไปหลงแสงสี เอา DeLux ดีกว่าเยอะ

Quote Originally Posted by Toffeecheese View Post
    ไอ้ตัวนี้ระเบิดคาเครื่องผมมาแล้ว ใช้แค่ 2อาทิตย์เอง

อย่าไปหลงแสงสี เอา DeLux ดีกว่าเยอะ
    ผมอยากลองเพราะหลงแสงสีมันนี่แหละ อิอิ

OverclockZone Member Dark_X's Avatar

ผมใช้อยู่คับ กับ EN8800GT
    ก็ไม่เห็นมีปัญหาไรนะครับ เล่นเกมหนักๆเลย Dead space 2-3 ชม.
    เปิดเกือบ 24ชม. ส่วนมากเปิดโหลดบิตครับ
    กะว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันเห็นเขาบอกระยาวมีปัญหา
    Spac
    E2160 ไม่คล้อก
    DVD RW 1 CD-RW 1
    พัดลม4ตัว
    HDD 2 ตัว
    Ram 2 Gb
    ปล.แต่สงสัยนิดไมไฟที่ +12.0V มันอยู่ ที่11.83 สงสัยจะต่ำไปนิดล่ะนี่ ไม่รู้ว่าอันตรายมากไหม

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมใช้อยู่ครับ

ซื้อมาใช้ตั้งแต่วันแม่ ปี 2007 ละครับ ก็ยังใช้ดีอยู่ยันทุกวันนี้นะครับ

สเปกผมที่ใช้กับ PSU ตัวนี้ก็

AMD Sempron 3000+ AM2 (1.6 GHZ)
    Asrock Alive NF6P-VSTA
    DDR2 RAM 2 GB Bus 800
    VGA GF6150 SE (Onboard น่ะแหละครับ)
    ็HDD Segate 80 GB IDE 1 ตัว
    DVD-RW LG 18X 1 ตัว

สบายๆ ครับ พัดลม PSU ตัวนี้มีไฟ LED สีฟ้าด้วยนะ

OverclockZone Member Dark_X's Avatar

ตอนนี้ ไฟ อยู่ที่ 11.83 -11.90

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

คนใช้ DeLux เยอะกว่า tsunami แต่ลองถามพี่น้องในบอร์ดดู คนบ่น tsunami ตัวนี้กันอื้อนะครับ

ผมมีซาก 580w เนี่ยวางกองอยู่ที่บ้าน อุปกรณ์ข้างในโหลงเหลงมากเลย LED ดับ 2 หลอด พัดลมไม่ได้ศูนย์ตั้งแต่ซื้อมา

OverclockZone Member fj's Avatar

ใช้แต่ดีลักษ์ครับ ซื้อมาจะ 4 ปีแล้ว เปลี่ยนเครื่องมา 3 เครื่อง แต่psu ตัวเดิม เน้นโหลด เปืดโหลดข้ามวันข้ามคืน ราคาไม่ถึงพัน อืดshipหายเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks