Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ psu tsunamicommander580w ใช้ดีคุ้มค่าตัวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้อยู่คับ กับ EN8800GT
    ก็ไม่เห็นมีปัญหาไรนะครับ เล่นเกมหนักๆเลย Dead space 2-3 ชม.
    เปิดเกือบ 24ชม. ส่วนมากเปิดโหลดบิตครับ
    กะว่าจะเปลี่ยนเหมือนกันเห็นเขาบอกระยาวมีปัญหา
    Spac
    E2160 ไม่คล้อก
    DVD RW 1 CD-RW 1
    พัดลม4ตัว
    HDD 2 ตัว
    Ram 2 Gb
    ปล.แต่สงสัยนิดไมไฟที่ +12.0V มันอยู่ ที่11.83 สงสัยจะต่ำไปนิดล่ะนี่ ไม่รู้ว่าอันตรายมากไหม

Comment

ผมใช้อยู่ครับ

ซื้อมาใช้ตั้งแต่วันแม่ ปี 2007 ละครับ ก็ยังใช้ดีอยู่ยันทุกวันนี้นะครับ

สเปกผมที่ใช้กับ PSU ตัวนี้ก็

AMD Sempron 3000+ AM2 (1.6 GHZ)
      Asrock Alive NF6P-VSTA
      DDR2 RAM 2 GB Bus 800
      VGA GF6150 SE (Onboard น่ะแหละครับ)
      ็HDD Segate 80 GB IDE 1 ตัว
      DVD-RW LG 18X 1 ตัว

สบายๆ ครับ พัดลม PSU ตัวนี้มีไฟ LED สีฟ้าด้วยนะ

Comment

ตอนนี้ ไฟ อยู่ที่ 11.83 -11.90

Comment

คนใช้ DeLux เยอะกว่า tsunami แต่ลองถามพี่น้องในบอร์ดดู คนบ่น tsunami ตัวนี้กันอื้อนะครับ

ผมมีซาก 580w เนี่ยวางกองอยู่ที่บ้าน อุปกรณ์ข้างในโหลงเหลงมากเลย LED ดับ 2 หลอด พัดลมไม่ได้ศูนย์ตั้งแต่ซื้อมา

Comment

ใช้แต่ดีลักษ์ครับ ซื้อมาจะ 4 ปีแล้ว เปลี่ยนเครื่องมา 3 เครื่อง แต่psu ตัวเดิม เน้นโหลด เปืดโหลดข้ามวันข้ามคืน ราคาไม่ถึงพัน อืดshipหายเลยครับ

Comment

ถ้าของไม่แรง การ์ดจอไม่โหด พอได้ครับ แต่ถ้าเล่นเกม การ์ดจอดีๆ หน่อย เอาไม่อยู่ครับ ผมเคยใช้กะ 7900gs ยังไม่ไหวเลย จ่ายไฟขาด พอต่อ HDD หลายๆ ตัว คราวนี้ HDD มองไม่เห็น

อาจจะต้องลองดูเป็น Raidmax 530W นะครับ

้เจ้า Tsunami มันจ่าย +12V น้อยไปหน่อย

Comment

ตอนนี้ ใจเริ่มไปทาง DR.J 620wแล้วครับไฟสวยกว่าถูกกว่าประมาณ 625 บาท ราคา advice

Comment

ตามราคาคับ อย่าหวังอะไรมาก

Comment

Working...
                  X