Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาใน Vista SP1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาใน Vista SP1

สวัสดีครับ

พอดีเพิ่งลงวินโดว์ใหม่ Vista SP1 แต่พอลงแล้วเจอปัญหาน่ารำคาญอยู่อย่างนึงครับ

อย่างเวลาเรากำลังเล่นบอร์ดอย่างนี้ จู่ๆ วินโดว์มันจะสลับหน้าจอไปยัง Desktop เฉยเลยครับ แต่ตัวโปรแกรมไม่ได้ถูกยุบลงไป เหมือนกับว่าเราเล่นๆ อยู่ แล้วเอาเมาส์ไปคลิกที่จอเดสทอปอะครับ ทำให้เราต้องกลับมาคลิกที่ตัวหน้าต่างที่ใช้งานอยู่อีกครั้ง เพื่อทำงานต่อ หรือจะพิมพ์บอร์ด ก็ต้องกลับมาคลิกที่บอร์ดอีกครั้งถึงพิมพ์ได้ ซึ่งผมเป็นพวกพิมพ์มองแป้นด้วย บางทีพิมพ์ตั้งนาน เจ้ากรรม ไม่มีตัวหนังสือขึ้นสักกะตัว

งงมากครับ ใครรู้จักอาการนี้รบกวนช่วยชี้แนะทีนะครับ อ่อผมใช้ BitDefender TotalSec 2009 นะครับ ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันหรือเปล่า สงสัยอยู่จับผิดมันอยู่ตอนนี้ อิอิ

ผมเคยใจอยู่นานนะ SP1 ต่อมาก็ SP2 ไม่เคยเจออะครับผม

Comment

Working...
    X