Announcement

Collapse
No announcement yet.

Fall out3 ติดตรงนี้ครับ(มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Fall out3 ติดตรงนี้ครับ(มีรูป)

ดัน

Comment

จริงๆแล้วไม่ต้องทำอะไรเยอะเลย...
      ไปคุยกะป้าแก่ๆคนหนึ่งที่แกรู้ความจริงว่าที่นี่เป็นแค่โลกเสมือนจริง
      แกจะแนะนำให้ไปที่บ้านร้างซึ่งมันต้องไปเคาะของต่างๆในบ้าน(กดE)ไล่เสียงให้ถูก
      จะเป็นการแฮกระบบเพื่อหาทางออกจากโลกจำลองนี้
      เสร็จแล้วไปคุยกับเด็กผู้หญิงที่สวนตรงกลาง อาจจะงงนิดนึงเพราะบางทีมันจะพูดเปนเสียงผู้ชายด้วย
      ลองคุยไปเรื่อยๆ ก็จะเจอประตูทางออกโผล่ขึ้นมา ก็จะผ่านได้ไม่ยุ่งยากอะไร
      ลองผิดลองถูกดูครับ

Comment

มันผ่านได้สองแบบครับ แบบดี กับ แบบชั่ว

แบบดี ก็ไปหาเครื่อง Fail-Safe ปิดการทำงานของโลกเสมือน ตามคุณ Nihilus บอกครับ

แบบชั่ว ก็ทำตามคำสั่งเด็กผู้หญิงไปเรื่อย ๆ น่าจะตามลำดับนี้
        1. ทำให้เด็กผู้ชายร้องไห้ (ต่อย/โกหก)
        2. ทำให้สามี/ภรรยาทะเลาะกัน (ขโมยเสื้อผ้าผู้หญิงจากบ้านอื่นมาวางไว้แล้วบอกภรรยามาเจอ/โกหก)
        3. ฆ่าผู้หญิงคนนึงด้วยวิธีสร้างสรรค์ (โปรแกรมหุ่นในบ้านให้ฆ่า/วางกับดักที่เตาแก๊ส)
        4. ฆ่าทุกคนในโลกเสมือน

Comment

จะบอกว่า พ่อ เป็นหมาครับ ฉากนั้น
          อิอิ ชื่อ Doc
          555
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ถ้าอยากตาย ก็เดินไปต่อย Betty ซักทีนะครับ ตายได้เริ่มใหม่แน่ งิงิ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ได้อารมณ์โรคจิตดีฉากนี้

Comment

ขอถามหน่อยเกมนี้มันมอง มุมมองบุคคลที่3ได้มั้ยอ่า-w-

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                  ขอถามหน่อยเกมนี้มันมอง มุมมองบุคคลที่3ได้มั้ยอ่า-w-
                  ได้ครับ แต่เวลาที่เล่นจริงๆผมว่า มุมที่1 ดูคล่องตัวกว่าครับ เวลาหาไอเท็มจะเห็นง่ายกว่ามุมมอง
                  บุคคลที่ 3 ครับ

Comment

ตอนแรกว่าจะลองหามาเล่น แต่ดูสีอินเตอร์เฟสแล้วสีมันสดๆ กลัวภาพจะไม่มีโทนสี -w-*

ใครว่าสนุกบ้างรึ ?

Comment

ผมว่าสนุกมากแต่เกมสั้นไปหน่อย 50ชั่วโมงก็ไม่มีไรทำแล้ว ผิดกับ oblivion ที่เล่นยาวถึง 200 ได้

Comment

200ช.ม. - -* ผมถอดเกมทิ้งตั้งแต่น็อคเลยน่ะ

Comment

Working...
                        X