Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของอะคลิลิค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของอะคลิลิค

สวัสดีครับ

แบบว่าผมมีปัญหามากๆๆๆๆๆ กับการทำความสะอาดอะคลิลิคของเคส Raidmax Smilodon แบบว่าใครพอรู้วิธีการทำความสะอาดเจ้าแผ่นใสนี่บ้าง คือผมยิ่งเช็ด ยิ่งเละอะ T0T จะเอาฝุ่นออก แต่ยิ่งเช็ดมันยิ่งดูดฝุ่น แบบแห้งนะ ส่วนแบบเปียก ก็เป็นคราบ เอาผ้าแห้งเช็ดไม่ให้เกิดคราบ ฝุ่นเจ้ากรรมก็มาเกาะอีก เหมือนไฟฟ้าสถิตมันจะเยอะจริงๆ ทั้งๆ ที่คอมก็ต่อสายดิน ไม่มีดูด T^T

เรียนผู้รู้และรักความสะอาด ช่วยแนะนำวิจัดการหน่อยงับ ขอบคุณมั๊ก

ของผมใช้ ไม้ขนไก่ ปัดเอาครับ

ผมก็เป็น ใช้กระดาษชิชชูเช็ด ยิ่งเช็ดเศษชิชชูยิ่งลงไปกลบกับฝุ่น

ใช้ไม้ขนไก่ครับ ปัดให้ทั่วเลย ^^

Comment

ผ้าชามัวช่วยท่านได้

Comment

Originally posted by HERO-NUT View Post
        ผ้าชามัวช่วยท่านได้
        ตามนั้นครับ ผมใช้ร่วมกับน้ำยาเช็ดจอ lcd ด้วย ใสปิ้ง

Comment

ใช้แปรงขนอ่อนปัด + สำลีชุบน้ำ

Comment

ไมโครไฟเบอร์ซิครับ ดีที่สุดเช็ดเบาๆ เช็ดบ่อยๆ ไม่ต้องลงแรงมาก

Comment

Wax ครับ หรือพวก น้ำยารักษาสีรถ ครับ

Comment

Working...
              X