Announcement

Collapse
No announcement yet.

หา AMD ที่ใช้แล้วคุ้มไปนานๆ ตามสเปกอ่าค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หา AMD ที่ใช้แล้วคุ้มไปนานๆ ตามสเปกอ่าค้าบ

สเปก
    AMX2 3800+
    1Gb/800 *2 DDR2 Ram
    M/B ASUS M2N4-SLI
    VGA EVGA Geforce 9800 GTX+

อยากจาเปลี่ยน CPU ใหม่เปนของ AMD ที่ใช้ไปได้นานๆ ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยอ่าคับ
    งบประมาณ 3000-4000นิดๆอะครับ ช่วยแนะนำทีนะ เอาแบบ X2 นะคัฟผม ม่ายอยากเปลี่ยนบอร์ดอะ

6000+ มั้ง

Comment

รอเดือนมกรา Deneb มาราคาน่าจะลงอีกเยอะนะคับ อีกแปปเดียวอดใจไว้คุ้มกว่า

หรือจะกดDenebก็ได้นะคับ ใช้บอร์ดเดิมได้

แต่ถ้าอยากแรงแบบไม่ต้องรอก็6000+คับ

Comment

เอ่อขอโทษทีคับพอดีผมลืมไปว่า M2N Sli มันไม่ซัพพอท AM2+

งั้นผมไม่แน่ใจแล้วหละคับว่ารุ่นไหนดี

Comment

=w= หรือจะต้องเปลี่ยนบอร์ดจิงๆหลอเนีย งบมีแค่นั้นอะ

Comment

x2 ทุกตัวคุ้มหมด

Comment

6000+ แรง คุ้ม .. ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ด

Comment

6000+ อีกคนคับ

Comment

ตามนั้นๆ

Comment

ผมว่าใช้ของเก่าไปก่อนก็ได้นะครับ ถ้าไม่รีบจริงๆ

รอเปลี่ยนทีเดียว ทั้ง CPU กับบอร์ดเลยครับ

หรือถ้ารีบก็เอา Athlon X2 6000+ ไปเลยครับ ราคาตอนนี้ก็น่าสอยดี ครับ

Comment

ถ้าอยากแรงจริงก็เลิกรับข่าวสารเกี่ยวกับ HW ครับ มันจะแรงจนกว่าใช้แล้วรู้สึกว่าอืดไปเอง

Comment

เลิกเดินห้าง กับ ไม่ไปงานอะไรที่มีพริตตี้เมื่อไหร่

นั้นแหละ เมียเราจะสวยที่สุด อิอิ

Comment

Working...
                        X