Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปกอินเทล วานเติมให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปกอินเทล วานเติมให้ที

จะต้อนรับ F.E.A.R.2 ครับ

ของเก่าถวายวัด
    เอาแห้งไม่เล่นน้ำครับ

CPU: i7 920
    Cooler:
    MB:
    RAM:
    SSD [x2 Raid0]:
    VGA:
    PSU:
    Blu-ray:
    Case: Lian-Li P60

ขอบคุณ/

MB P6T deluxeee

Comment

งบครับ

Comment

I7 เชียว เสีย ดาย จัง อยาก จะ บอกว่า ลด i7 เปน อื่นๆ ได้ไหม่ ไม่เอ่ย นาม แต่ จะได้ เอาเงิน ไปเพิ่ม การ์ดจอ หรือ อื่นๆ
        (ลดได้เยอะ)

Comment

เทพ ๆ (มี Blu-ray Drive ด้วย หุหุหุ)
          ดันไป

Comment

เห้อๆๆๆ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              งบครับ
              หุ ตามตัวมานาน อยู่นี่เอง

i7 เลขสวย ซัก 70K ครับ ....พอป่าวหว่า
              หะแรกจะไปถอย 50D (กล้อง) แต่เอาคอมดีกว่า มีเวลาอยู่กะมันมากกว่า
              วันใหนม่ะได้เล่นเกมส์ พาลจะลงแดงซะงั้น 5 5 5
              Last edited by ECHO; 7 Dec 2008, 06:12:32.

Comment

CPU: i7 920 ~12000
                SSD [x2 Raid0]: เอาแบบ G.Skill SSD 64GB ~8000x2 = 16000 (หรือ จะเอา 13,500x2 = 27000 ^^)
                Case: Lian-Li P60 ~ 8500 ราคาอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ http://www.pcgallery.co.th/webfiles/...catn=PC%20Case

รวม 36500
                เหลือ 33500

Cooler: !?!
                MB: P6T Deluxe ~ 13,500
                RAM: ไหนก็ใช้ i7 แล้วเอา Triple Chanel ไปเลยนะครับ เน้นประหยัด หรือ ไม่ได้เอามา OC ซื้อ DDR3 แบบธรรมดา มาื 3 ตัวก็ได้ครับ 1024/1333 KINGSTON 1600x3 = 4800 )
                VGA: !?!
                PSU: !?!
                Blu-ray: เท่าที่ทราบ ~ 10000 ครับ เกรงว่างบจะไม่พอครับ

Comment

SSD เนี่ยครับ ติดตรงนี้เพราะราคามันดุจริงๆ
                  รอซัมซุงดีมั๊ยน่าจะถูกกว่า G.Skill รึ OCZ ไม่ทราบเข้ามารึยัง

ผมเปนคนติดเก้าอี้ครับ (เกมส์) หลังปีใหม่ 4870x2 ต่ำกว่า 2 หมื่นมีช้อน
                  ตัวเก่าผม 1900xt ตอนนั้นถอยมา 17K ของอะซุ๊ดอึดโคตรม่ะยอมเน่า อิอิ

Blu-ray ราคายังตึงไปครับ คงถอด TDK DVD Drive ตัวเก่ามาใส่ก่อน
                  Last edited by ECHO; 7 Dec 2008, 16:08:19.

Comment

ผมบอกไม่ได้ เพราะไม่มีเงินครับ แต่เนะนำว่าใช้ e8000 แรงมากแล้ว ประหยัดตังอีก

Comment

Originally posted by ECHO View Post
                      SSD เนี่ยครับ ติดตรงนี้เพราะราคามันดุจริงๆ
                      รอซัมซุงดีมั๊ยน่าจะถูกกว่า G.Skill รึ OCZ ไม่ทราบเข้ามารึยัง

ผมเปนคนติดเก้าอี้ครับ (เกมส์) หลังปีใหม่ 4870x2 ต่ำกว่า 2 หมื่นมีช้อน
                      ตัวเก่าผม 1900xt ตอนนั้นถอยมา 17K ของอะซุ๊ดอึดโคตรม่ะยอมเน่า อิอิ

Blu-ray ราคายังตึงไปครับ คงถอด TDK DVD Drive ตัวเก่ามาใส่ก่อน
                      เอาไงต่อครับ

ผมว่า QX9_ _ _ ก็หรูแล้วนะครับ
                      บอร์ด แรม แรงๆ ไม่แพงมากก็หาง่ายกว่าครับ
                      เอางบไปทุ่มกับการ์ด + PSU ดีกว่าครับ

Comment

ผม แนะนํา ว่า งบ ที่ กล่าว มา ทั้งหมด ไม่ คุ้ม เลย คับ สําหรับ ผมนะ เพราะ แรงแบบ แพงๆ เด๋ว พอราคาตก มัน จะ รู้สึกไม่ดี แต่ แรง สําหรับ อนาคต นิดหน่อย 35k ก็ หรู แล้ว ไม่ต้อง i7 ร๊อก

Comment

คืองี้ครับทุกท่าน ช่วงนี้เปนช่วงเริ่มต้นการเปลี่ยนแพลทฟอร์มเปน ซ๊อกเกท LGA 1366
                          เผื่ออนาคตถ้ามีการอัพเกรดหรือมีอะรัยเดี้ยงขึ้นมาจะเปลี่ยนแปลงได้ง่ายกว่าครับ

Comment

Working...
                          X