Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ HDD มาอีกตัวทำไงใช้ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ HDD มาอีกตัวทำไงใช้ได้ครับ

คือผมซื้อ Harddisk มาเพิ่มอีกตัว 500Gb เมื่อต่อแล้วจะทำยังไงให้มันใช้งานได้ครับ

ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้อะครับ ตัวเก่ามีอยู่แล้ว 160Gb ครับ

เห็นถามคนขาย เค้าบอกว่าให้ Format
    แล้วผมจะ Format ยังไงครับ

อยากทราบว่า Harddisk ตัวเก่านี่ต้อง Format ด้วยรึเปล่า หรือไม่ต้อง Format?

ช่วยอธิบายแบบละเอียดทีนะครับ

ปล.ขอบคุณมากๆ เลยครับ

็HDD เก่าไม่ต้อง Fomat นะครับ
    ของใหม่ Fomat โลด

Comment

ต้องสร้างพาติชั่นก่อนครับแล้วค่อยฟอแมตถึงจะใช้ได้

Comment

กำหนด จัมเปอร์ยังครับ ให้อันเราเป็นตัวบูต ส่วนอีกอันเป็นตัวรอง

Comment

เสียบให้เรียบร้อย เปิดเครื่องแล้วก็ format HDD อันใหม่ให้เรียบร้อย จากนั้นก็ใช้งานได้เลย

Comment

Working...
          X