Announcement

Collapse
No announcement yet.

A7v600 upgrade ได้แค่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• A7v600 upgrade ได้แค่ไหนครับ

ตอนนี้ cpu athlon xp 2500 จะอัพได้อีกไหม มี cpu ตัวไหนในตลาดปัจจุบันนี้รองรับไหมครับ

Socket A ตัวนี้ถ้าคอร์ไม่บิ่น PSU สามารถจ่ายไฟได้ดี ไม่มีปัญหา
    และหากเคสไม่เน่นเกินไป (จนขวางการไหลเวียนของอากาศอะนะคับ)
    แนะว่า โอเวอร์คล็อกไป บัส 200MHz เป็น Athlon 3200+ เลยฮะ สุดๆ แล้ว

Comment

อาจเกิน 200
      แรมดีๆหน่อย hynix bt ,ct ,dt -d43 ก็พอ tccd ได้ยิ่งดี ถ้าเอาความจุเยอะก็ uccc
      ระบายความร้อนดีๆ hyper 6+ คุ้มค่าที่สุด มีไฟด้วย ถูกหน่อยก็ hyper 48
      ใส่ได้แน่นอน เพราะ บอร์ดมีรู 4 รู ไม่ต้องกลัวเรื่อง pci บัส เพราะ บัส 200 มันจะดีดกลับไปที่ 33 ให้เลย
      ทั้งนี้ ทั้งนั้น อยู่ที่ดวง cpu ด้วย

Comment

Working...
      X