Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค่ะ ลง Office 2007 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค่ะ ลง Office 2007 ไม่ได้

ปัญหาคือ ลงวินโดวใหม่ค่ะแล้วพอจะลงตัว Office2007 มันลงไม่ได้ค่ะ โปรแกรมแจ้งว่า

"โปรแกรมติดตั้งไม่พบ Office.th-th\msvcr80.dll ให้เรียกดูแหล่งการติดตั้งที่ถูกต้อง แล้วคลิ๊ก ตกลง"

เนี่ยอ่ะค่ะ แต่พอ กลับไปดูใน Office.th-th มันก็มี msvcr80.dll อยู่นะคะ

แล้วปัญหาต่อมาคือ เราก็กลับไปลงวินโดว ตัวเดิม ตัวที่ลง Office2007 ตัวนี้ได้ พอเราลงใหม่อีกที

ก็ลงไม่ได้ค่ะ แจ้งเหมือนเดิม ลองเปลี่ยนวินโดวหลายตัวก็เหมือนเดิมค่ะ

กลัวว่าจะเป็นที่ HDD รึเปล่า รบกวนผู้รู้ ช่วยทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

Office2007 เวอร์ชั่นไหนครับ ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นดู

Comment

เริ่มใหม่ ลองลงวินโดว์ใหม่ ฟอร์แมทด้วย น่าจะได้นะ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นลงครับแผ่นอาจมีปัญหาผมก็เคยเป้นครับเปลี่ยนแผ่นลงหายครับ

Comment

Originally posted by Cinnamon View Post
          ปัญหาคือ ลงวินโดวใหม่ค่ะแล้วพอจะลงตัว Office2007 มันลงไม่ได้ค่ะ โปรแกรมแจ้งว่า

"โปรแกรมติดตั้งไม่พบ Office.th-th\msvcr80.dll ให้เรียกดูแหล่งการติดตั้งที่ถูกต้อง แล้วคลิ๊ก ตกลง"

เนี่ยอ่ะค่ะ แต่พอ กลับไปดูใน Office.th-th มันก็มี msvcr80.dll อยู่นะคะ

แล้วปัญหาต่อมาคือ เราก็กลับไปลงวินโดว ตัวเดิม ตัวที่ลง Office2007 ตัวนี้ได้ พอเราลงใหม่อีกที

ก็ลงไม่ได้ค่ะ แจ้งเหมือนเดิม ลองเปลี่ยนวินโดวหลายตัวก็เหมือนเดิมค่ะ

กลัวว่าจะเป็นที่ HDD รึเปล่า รบกวนผู้รู้ ช่วยทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ
          มันเป็นกับแผ่นบางแผ่น และเครื่องอ่านบางเคร่ื่อง แก้ได้ โดย ก๊อป ไฟล์ office จากแผ่น
          ไปไว้ใน HDD แล้ว install จาก HDD

Comment

ตามข้างบนครับก้อปลงเครื่องก่อนถ้ามองไพล์ไม่เห็นให้ใช้พวกโปรแกรมไรท์ cd เปิดแล้วก้อปลงเครื่อง

Comment

อันนี้เคยเจอ อาจจะไม่เกี่ยวกะแผ่น

ตั้ง regional and language ให้เป็น Thai ทั้งหมดครับ
              standard format
              แล้วลองลงใหม่ดูครับ

Comment

ลองลง 2003 ก่อนครับ แล้วค่อยปรับปรุงรุ่นเป็น 2007 ดูนะ

Comment

windows ลงแบบธรรมดาหรือเปล่าครับ ....เพราะเคยมีลงแบบ ghost แล้วลง office 2007 ไม่ได้

Comment

Working...
                  X